Cape Woolamai, wani wuri ne a tsibirin Philip

Cape Woolamai

Yau ya kamata mu yi kadan yawon shakatawa a Victoria, ɗayan ɗayan kyawawan jihohi a Ostiraliya. Babban birninta, ya cancanci tunawa, shine garin Melbourne kuma tunda a lokaci guda, tare da Sydney, birni mafi yawan ziyarta a ƙasar, akwai balaguro da tafiye-tafiye da yawa da za'a iya yi daga gare ta.

Daga cikin balaguro daga Melbourne akwai ziyarar zuwa tsibirin Philip, wani tsibiri wanda yake mintina 90 da mota daga tsakiya. A baya munyi magana game da Rhyll, wani ƙauyen ƙauye mai kyan gani tare da wurin ajiya kowa kusa, amma yanzu lokaci ne na shimfidar wuri mai ban sha'awa, wanda ya samar da Cape Woolamai. Wannan murfin yana kan kudu maso gabashin tsibirin, kusa da Newhaven, inda zaku isa ta tsallaka gadar daga babban yankin. Wannan shimfidar waje an kawata ta da kyawawan rairayin bakin teku da kuma tsaunukan dutse. Tabbas, akwai kuma wani gari, ƙarami amma gari a ƙarshe.

Cape Woolamai Wannan sanannen wuri ne na masu surutu waɗanda suka ƙare kwanakin su a gabar yamma. A kusa, a cikin arewacin ɓangaren keɓaɓɓen akwai jerin tsaunuka masu ban sha'awa waɗanda aka fi sani da Colonnades. Waɗannan tsaunukan basalt ne waɗanda, waɗanda teku ta ɓarke, sun ci gaba da ɗaukar sifofi iri iri, kwatankwacin bututu daga tsohuwar ƙwaya. Macig Lands rairayin bakin teku, kuma tare da manyan duwatsu.

Hanya mafi girma don sanin Cape Woolamai ita ce bin Hanyar Cape Woolamai wanda aka kammala a cikin awa hudu na tafiya.

Informationarin bayani - Rhyll, ƙauyen ƙauye a Tsibirin Philip

Source -  Tafiya Victoria

Hoto - Da fatan za a kai ni


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*