Gestest gestures in Australia

Babban yatsu sama

Yana da kyau koyaushe a san isharar wurin zuwa

Duk lokacin da zaku yi tafiya zuwa wani yanki kamar su Ostiraliya, yana da mahimmanci ku ɗan sani game da al'adun gida don kar ku yi rikici sosai lokacin da kuka isa, kodayake koyaushe kuna iya zaɓi zaɓi na “inda za ku, yi abin da ka gani ”. Wannan makoma tana da ban sha'awa sosai kuma yana iya ba da mamaki har ma da ƙarami kuma mafi yawan cikakkun bayanai na yau da kullun kamar alamu.

'Yan Australiya suna raba yawan ishara kamar sauran ƙasashe na Anglo-Saxon kamar Amurka, kodayake akwai wasu alamun da ba sa ma'anar daidai da abu ɗaya kuma dole ne ku san abin da kuke son faɗa kafin ku sami kanku a ciki matsala.

Un lumshe ido ga mace, yawanci ana ganinsa kamar wani abu na al'ada a kusan kowa kuma alama ce da ke nuna cewa yarinyar tana son yaron da ya yi ƙyalƙyali. A Ostiraliya, koyaushe ana gani daga ra'ayi na iyakar ilimi, tabbas zai iya zama bai dace ba.

An taɓa faɗi cewa Ostiraliya tana da maza marasa ladabi kuma idan kuna da damar shan giya a cikin gida kuma ku ga a gilashin juye A kan sandar, yi kokarin guduwa saboda an ce mutumin da ya sanya gilashin yana neman faɗa kuma ya bayyana tare da wannan saƙon tare da gilashin a juye.

Lokacin da ka saka babban yatsa, kusan dukkanin wayewar duniya suna fassara shi a matsayin alamar yarda, kodayake a Ostiraliya ana iya ɗaukar shi a matsayin rashin ladabi, wani abu mai kama da sanannen tsefe, ma'ana, dukkan yatsun hannu zuwa tafin hannu sai yatsan tsakiya .

Suna iya zama kamar cikakkun bayanai ne masu sauki kuma tabbas hakan zai zama abin birgewa a kallon farko, amma bai kamata a gafala da wadannan bayanai ba, ba tare da la’akari da inda kake zuwa ba Ostiraliya ne ko kuma wani.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*