Rawar gargajiya ta Austriya

IMG_2107

A la Rawar jama’ar Austriya yawanci ana danganta shi da polkaKoyaya, akwai wasu raye-rayen gargajiya a cikin wannan ƙaramar ƙasar a Turai. Gaba ɗaya sharuɗɗan an san su da sunan Jamusanci na Taskar labarai. Mafi yawansu raye-raye ne da ke samar da adadi inda masu rawa suke riƙe hannuwansu da rawa don rawar wani waƙa kuma a cikin wannan nau'in ne polka, da zwiefacher ko waltz.

Duk waɗannan raye-rayen suna da sauƙin koya tunda matakan su na asali ne kuma ana amfani da matakai iri ɗaya tare da sautuka daban-daban. Tabbas, ba batun rawa ba ne a cikin kwalliya kuma a cikin ƙasa yawanci ana shirya su bikin rawar jama'a inda mutane da yawa ke shiga wadanda suke zuwa filin rawa bayan jawabin maraba da barin shi a ƙarshen bikin tare da waƙar ban kwana.

rawar jama'a

Idan ka je Vienna duba da kyau domin a wannan garin ana shirya irin waɗannan abubuwan a wurare masu ban sha'awa kamar Fadar Belvedere ko Ländler.


Abubuwan da ke cikin labarin suna bin ka'idodinmu na ka'idojin edita. Don yin rahoton kuskure danna a nan.

Sharhi, bar naka

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga.

*

*

  1.   lulu a fusace m

    Za a iya sanar da ni idan akwai bukukuwan gargajiya a Austria?

bool (gaskiya)