Ciwon ciki na arewacin Brazil

Brazil ba karamar kasa ba ce. Akasin haka, tana ɗaya daga cikin manyan ƙasashe a nahiyar kuma shi ya sa tsakanin nisan da yawa shine cewa al'adunsu da al'adunsu sun bambanta da juna. Kuma gastronomy shine ɗayan mahimman bayanai masu ban sha'awa a cikin ƙasar samba da kuma bikin.

Muhawarar tana da fadi kuma ba za a lura da masu yawon bude ido ba, amma a tsakanin 'yan Brazil tattaunawar game da inda za a samu mafi wakilcin yankin na ciki shi ne arewa, wanda ke shigo da bakin haure na Turai, nahiyar Afirka da galibin bakin haure' yan Portugal.

A can ne, a arewa, cewa mafi yawan kayan abinci na biranen - ba na manyan silsilar otal ba - ana shirya su da kayan haɗi kamar su Brazil saffron Urucum, jambú, pirarucu, yucca, chestnut daga Pará da sanannun mutane guarana.

Daga waɗannan sinadaran ne ake girka jita-jita irin su Pato Tucupi ko Manicoba. A saboda wannan dalili, Ina tunatar da ku cewa idan kun ji daɗin hutunku a arewacin ƙasar, a cikin gidajen abinci masu kyau ko masu inganci ba za mu sami jita-jita na gargajiya ba.

A cikin ƙananan kantuna da wuraren shan giya, a wurare masu ƙasƙanci da gidajen dangi, lallai ne ku ɗanɗana ainihin abincin Brazil.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*