Shahararren Cuy Nariñense

cuy

Ana gano duk yankuna na Colombia ta hanyar cin abincin su, paisa tray, Tolima tamal, Bogota ajiaco, da sauransu. A Nariño abincin da ke gano waɗannan ƙasashen shine Cuy ko Curí, abincin da ke tantance ƙasashen Peru da Ecuador.

Gwanin alade, alade, curi ko alade, tare da kowane ɗayan waɗancan sunaye ƙaramar rodent ɗin da za a iya kira, gado ne na Inca wanda aka adana shi tun zamanin da, na farko, ya girma a ɗakunan girki na talakawa, kuma, daga baya, aka sanar da shi irin wannan har a cikin 'yan shekarun nan, sun yi tunanin fitarwa zuwa ƙasashen waje.

Wani lokacin ana tare shi da barkono mai barkono wanda aka shirya da gyada. Ana ɗora abinci tare da "tinto con punta", wanda ya ƙunshi ƙoƙon zafi na kofi, tare da alama da dropsan digo na lemon.

A kallon farko yana iya zama ba shi da daɗi, musamman ga masu yawon buɗe ido da kuma mutanen da ba su saba cin sa ba, amma ɗanɗano shi ne mafi daɗin da za ku iya samu dangane da nama.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1.   cibiya botina m

    Yi birgima don nemo kowane irin aladun alade a Nariño tunda a cikin wannan birni ana samar da dabbar

  2.   cibiya botina m

    naman alade abinci ne mai daɗin gaske amma wasu mutane suna ƙyamar abinci mai daɗi maimakon gwadawa

  3.   mai rauni m

    Ina son 'yan matan ermpsas

  4.   alicia, ni nariñense m

    abin da muka fi ci shi ne naman alade wanda ba shi da yawa sosai amma ana niƙa shi ne abincin da muke ci mafi kawo muryar dankali mai gishiri mai kauri cikakke ayaba na ayaba na naman alaƙa nama mazamora avocado haƙarƙarin Guinea alade m masara da wuri da kyau toasted pies Creole dankali

  5.   Jairo chamorro m

    Mafi naman nama shine na alade, wanda ya fi paisa tray sau dubu, cin alade na da dandano na musamman. Ina tsammanin ya kamata a haɗa shi a ɗayan abincin jita-jita na Colombia.

  6.   mayumi m

    yadda dadi guinea alade