Sarma (girkin sauerkraut na Croatia)

Sarma (girkin sauerkraut na Croatia)

Asalin wannan abincin Kuroshiya es Baturke. Akwai hanyoyi da yawa don yin «sarma»Kuma sun banbanta da yanki.

Sinadaran:

1500 g man shanu

2 kofuna waɗanda brine (daga sauerkraut) (na zabi)

500 g na naman sa

500 g naman alade

Naman alade 200 g

2 qwai

15 g na gishiri

10 g barkono barkono (foda)

150 g da albasarta

125 g na shinkafa

300 g sauerkraut (yanka)

500 g haƙarƙarin naman alade (kyafaffen bushe)

300 g naman alade (bushe, kyafaffen)

5 g na man alade

Gari 3 g

2 g paprika (ja, bushe)

Haske:

Auki duk sauerkraut ɗin kuma cire ganyen a hankali guji lalata su. 1.500 g yakamata ya bayar tsakanin 20 zuwa 25 Sarmas. Yanke ɓangaren mai kauri a ƙasan kowane takarda (yanke triangular).

Mix naman sa, naman alade, da naman alade. Eggsara ƙwai biyu da yankakken yankakken albasa. A dafa har sai shinkafar ta yi rabin sannan a sa a naman. Saltara gishiri, barkono da haɗuwa.

Auki ganyen kabeji ku sa naman a ciki kuma ku yi ɗan ƙaramin kunshin kula don rufe ƙarshen. Dole ne ku danna kan takaddar ƙarshe, yi har sai kun sami isasshen nama ko ganye.

Aauki babbar tukunya sosai ka fara saka Sarmas a ciki. A kasan zaka sanya fatar naman alade idan kana da wani, Layer na Sarmas, wani naman alade ko haƙarƙarin alade. Hakanan ƙara sauerkraut da aka yanke a tsakiya. Bayan saka duk Sarmas da naman alade, hakarkarinsa da yankakken coleslaw, zub da kofuna 2 na gwanin kan dukkan abubuwan.

Cook 1 awa a kan karamin wuta. Wasu mutane, kuma suna so su ƙara wannan: ɗauki ƙaramin tukunya, narke man shanu da garin soya har sai sun yi launin ruwan kasa, ƙara paprika da ɗan ruwan sanyi kaɗan su mai da shi mai tsami (muna kiran wannan «ajmbren«). Thisara wannan a cikin sarma kuma dafa awanni 2 zuwa 3.

La mafi kyau sarma shine gobe, ba ranar da kuka dafa shi ba. Kuna iya cin sarma har tsawon mako duka, suma za a iya daskarewa rabo. Ana cinsa tare da dankalin turawa da aka dafa a cikin man alade da albasa, wanda ake kira «restani krump".

Source - Cikakken Kuroshiya

 


Abubuwan da ke cikin labarin suna bin ka'idodinmu na ka'idojin edita. Don yin rahoton kuskure danna a nan.

Kasance na farko don yin sharhi

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga.

*

*