Icarus, wanda ya tashi kusa da rana

Icarus

Ofaya daga cikin haruffa a cikin Tarihin Girka abin da ya fi shahara shine - Icarus, ɗa ga ƙwararren mai sana'a Dédalos, ɗan asalin Athens. Daedalos ya gina sanannen Labyrinth na Sarki Minos a cikin Crete, wanda yake a Fadar Knossos kuma yana ɗauke da haɗarin Minotaur, ɗan-rabin, ɗan-dabbar da aka haifa ta bijimin Cretan da matarsa. Amma Minos ba kyakkyawar magana ce mai kyau ba kuma ta ƙare har ta kulle Daedalos a cikin labyrinth tunda mai sana'ar ya bawa daughterar sarki zare don ta iya taimakawa Theseus, maƙiyin mahaifinta, shima ya kulle cikin wasan.

Mun san cewa daga ƙarshe Theseus ya sami nasarar kashe ɗan ƙaramin kuma ya bar labyrinth tare da "zaren Aridana" sannan ya tsere tare da yarinyar kuma ya watsar da ita a kan tsibiri, amma idan muka sake kallon labarin, halin Icarus ya jawo hankalinmu. . Daedalos kuma ya gina wa ɗansa fukafukai biyu na kakin zuma kuma ya yi amfani da su da farko don sauka daga tsibirin. Daga baya ya gargade shi da kada ya tashi kusa da rana ko teku kuma ya ci gaba da tafiyarsa a cikin jirgin. Amma yaron yana da sha'awa don haka a cikin gudu sai ya kusanci rana kuma zafi ya narkar da fikafikan sa da gashinsa sai ya fada cikin tekun. A yau ana kiran wannan yanki na Tekun Tekun Icarus.

Hotuna: ta hanyar Dipity


Kasance na farko don yin sharhi

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*