Almara a Girka ta Da

A cikin Girka ta da, Mutanen sun shawarci gumaka don sanin yadda ake aiki da su a cikin umarnin rayuwa daban-daban, kuma mutane suka ɗauki sunan Ubangiji bakoncin.
Akwai da yawa sanannun oracles, sunayensu ba a rasa tare da shudewar lokaci.
Amsar Allah za a iya samu ta hanyoyi daban-daban.
A Delphi an nemi shawarar babban firist a cikin wahayi, wanda ake kira Pythia, kuma ta amsa, Allahn Apollo ne ya yi magana da kalmomin nata.
Al bakoncin Mutane masu zaman kansu da jami'an gwamnati sun tuntube shi a madadin sarakuna, da sauransu.
Da zuwan Romawa sannan kuma Kiristanci, magana da garin Delphi a hankali suka ƙi, kodayake ta iya rayuwa har zuwa 390 AD.
A cikin zancen Dodoma, an fassara siginonin da sautin mai ɗumi, wanda sarkar ta buga, mai motsi tare da iska, aka fassara kuma an kuma fassara hadayar dabbobi.
Maganar Zeus shine mafi tsufa, an haifeshi ne lokacin da baƙin kurciya biyu suka tashi, ɗayan ya zo Dodoma a cikin Epirus, zuwa dutsen itacen oak kuma a cikin yaren ɗan adam ya ce dole ne a cika magana. Ɗayan ya sauka a cikin mashigin Libya ya faɗi abu ɗaya.
Magana ce na Apollo shine mafi shahara a Girka, wanda yake a Delphi. Ya tashi ne a kan hutu a duniya, a gefen dutsen, inda wani iskar gas da ba ta cika fitowa ba wacce ta shafi mutane da dabbobi.
Firist ɗin ya zauna a saman ɓoye kuma ana tsammanin ita ce allahn da ya sanya ta a wannan yanayin kuma don haka ta annabci.
Suna kuma maganganun na Trophonius, na Aesculapius, na Apis, da sauransu waɗanda ba su da shahara.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*