Bukukuwan gargajiya na Girka

Janairu, Fabrairu, Maris bikin

Aiki a cikin tsibiran Girka yana jujjuyawar yanayi na shekara kuma yana cike da bukukuwan addini ko panigýria

Makon Mai Tsarki na Orthodox shine bikin mafi mahimmanci, kodayake ana yin bukukuwa masu nishaɗi a wasu tsibirai.

Helenawa sun san yadda ake haɗa taƙawa da nishaɗi sosai kuma suna sanya farin ciki sosai a cikin bikinsu daga mahimmancin zuwa ƙarami daga cikinsu.

Wasu daga cikin waɗannan bukukuwan sun samo asali ne daga al'adun maguzawa, wasu kuma suna tunawa da girbi daban-daban: itacen inabi, zaituni, masara ko kuma suka sake kirkirar nasarorin da Girkawa suka samu a cikin gwagwarmayar neman 'yanci da ba ta da iyaka.

JANAR:

1 ga watan Janairu ne Ranar Sabuwar Shekara da kuma idin Iosyios Vassilios kuma suna yinta ne da hidimomin addini da kuma shirya burodi na musamman (Vassilopitta) wanda a cikin kudinsa aka saka tsabar kudi kuma aka ce duk wanda ya same shi zai yi sa'a duk shekara.

Ana gudanar da shagulgulan biki sama da makonni uku kuma ana ƙare a ƙarshen mako na bakwai kafin Ista.

Bikin na Patra tare da fararen shaƙatawa da bikin ado yana ɗayan shahararru a cikin Bahar Rum tare da abubuwan da ke faruwa daga Janairu 17 zuwa "Tsabtace Litinin" ( Kathari Deftera) a ranar Lahadin da ta gabata kafin Azumi akwai gagarumar fareti.

Hakanan abubuwan birgewa sune bukukuwa na boúles ko liyafa da ake yi a Makedoniya da "Rawar akuya" a Skiros.

MATA:

25 Maris ranar samun 'yanci da bishara. Bikin kasa wanda aka yi shi da fareti da raye-raye a ko'ina cikin ƙasar, don yin bikin tawayen 1821 ga Ottomans.

Game da bikin addini, ɗayan mahimmancin a cikin Cocin Orthodox, tun lokacin da aka tuna da soke sunan Mala'ikan Jibrilu zuwa ga Maryamu.

APRIL:

Makon Mai Tsarki yana zuwaMaganar Evdomada): Ranar Lahadi (Kyriaki tan Vaion) ranar alhamis mai alfarmaMegali Pemptti) Juma'a mai tsarki (Megali Paraskevi) Asabar mai tsarki (Mega Sabato).

Ista na Ikklesiyar Orthodox na Girka na iya kasancewa har zuwa makonni uku kafin ko bayan Katolika shine lokacin da dangin Girka suke haɗuwa, dama ce mai ban sha'awa don ziyartar ƙasar da jin daɗin jerin gwanon da hidimomin da ɗanɗanar abincin na paschal.

Bikin da wasan kwaikwayon suna da alaƙa kai tsaye da zamanin Byzantine na Girka da tsofaffin imani.

Ana ɗauke da akwatin gawar da aka lulluɓe da furannin na Kristi a hanya mai kyau a daren Juma'a, ana kunna kyandirori bayan Mass a ranar Asabar din Asabar.

Haikali yana cikin duhu sosai da farko kuma wuta ɗaya tana aiki don haskaka sauran, bukukuwan sun ƙare a tsakar dare a ranar Asabar ɗin Easter lokacin da firistoci suka ba da sanarwar cewa Kristi ya tashi (Harshen Anésti) da wasan wuta suna sanar da babban liyafa, kiɗa da rawa.

Yankakken naman sa a ranar Lahadi yana ba da sanarwar ƙarshen azumin Lenten kuma yana sake gaskata imani da sabon rayuwar da bazara ta kawo.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1.   Raquel m

    Na ga cewa a cikin sharhin da suka tambaya game da ranar oji, ita ce ranar da mutanen Girka suka ce a'a ga 'yan Nazi

  2.   ww m

    Za mu gani ... wannan shafin hakika shafi ne na bukukuwan Girka

  3.   YO m

    AKWAI WADAN NAN NE KAWAI?

  4.   yyilkegyriewrh m

    ttttttttttttttttttttttttttt
    BYE

  5.   yyilkegyriewrh m

    finkhfre htjrk abin birgewa !!! Lafiya lau

  6.   yyilkegyriewrh m

    hhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhh tr shekara goma sha biyu 12321321321.ADES

  7.   Ari m

    buuuuu !!! #yosoloquriaserpopular

  8.   Birtaniya m

    abin da ake bikin a watan Mayu