Hanyoyin sufuri a Girka

Girka tana da kyau a lokacin rani, yana da daɗi, dumi, farin ciki. 'Yar uwata ta shafe wani ɓangare na hutun amarci a can kuma ta dawo cikin farin ciki da karimci da murmushi koyaushe a bakunan Girkawa. Shafin da ke cikin jerin abubuwan fifiko ga duk mai son tarihi kuma kamar yadda yake cike da wuraren adana kayan tarihi yana buƙatar cikakken shirin ziyarar wanda yayi la'akari da sufuri.

Don haka yaya game da Hellenanci hanyar sufuri? Da kyau, a cikin 'yan shekarun nan suna da zamani da yawa don ku sami kyakkyawan tsari don motsawa daga nan zuwa can akan hanyoyi, misali. Idan ra'ayin yi hayan mota kuna son shi to tare da kyakkyawan taswira ba za ku sami matsala ba. Babban gadar dakatarwa a Turai tana nan kuma ita ce Gadar Rio Antirrio danganta yammacin Peloponnese tare da yammacin ɓangaren Girka ta Tsakiya, kuma akwai azumi manyan hanyoyi wanda zai kai ka garuruwa kamar Patras, Thessaloniki ko Athens.

Inganta shekarun da suka gabata ma ya shafi hanyar jirgin kasa, haɓakawa ga layukan da ke akwai da ƙirƙirar sababbi, har ma, yin kwafa daga jiragen ƙasa masu sauri waɗanda ke bi ta Turai ko Japan, Girka ma tana da jirgin ƙasa mai sauri. Matsakaici ne mai arha, amma tuna cewa a halin yanzu cibiyar sadarwa tana da iyaka. A Athens zaku iya shiga Metro, bas na birni, abokantaka da muhalli santana o jiragen kasa na lantarki (misali, jirgin Athens-Piraeus).

Amma Girka tana da kyawawan tsibirai saboda haka an kuma yi la’akari da safarar jiragen ruwa, tare da gyara tashoshin Rafina da Patra wadanda sune mahimman tashoshin jiragen ruwa guda biyu da suka haɗa babban Girka da tsibirin Crete da Tekun Aegean. Tafiya ce ta nishaɗi kuma akwai wadatar ferries da yawa. Amma ba shakka, ba za mu iya mantawa da zamanantar da abubuwa da yawa ba filayen jiragen sama, don haka gaskiyar ita ce, za ku iya rike kanku ba tare da matsala ba kuma a cikin kwanciyar hankali a ko'ina cikin ƙasar.

Da kaina, Ina ba da shawarar yin hayar babur don motsawa wuri ɗaya, misali bakin teku. Ba su da arha, suna da daɗi kuma gaskiyar ita ce, da gaske suna sa ku ji daɗin hutu.

Via: Jagoran Tafiya


Kasance na farko don yin sharhi

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*