Helios, allahn rana

helios

El ƙasa manyan al'adu sun kasance suna tsarkake shi koyaushe. A matsayin mai bayarwa da yin rayuwa, hakanan akwai shi a cikin tatsuniyoyin Girkawa da sunan Helios. Dangane da waɗannan tatsuniyoyin ya kasance ɗan Hyperion da Shayi kuma 'yan'uwan alloli na Selene da Eos (wata da alfijir, bi da bi).

Kamar kusan dukkanin alloli, Helenawa sun yi tunanin Helios a matsayin kyakkyawan mutum wanda ke sanye da hasken rana kuma yake tuka karusar da ke tashi sama ta kowace rana. Romawa sun kira shi Sol kuma mafi shahararren labarin da ke kewaye dashi a zahiri shine babban ɗansa, Phaeton, wanda ya ɗauki motar mahaifinsa ba tare da izini ba tare da irin wannan sa'ar da ƙwarewa har ya ƙone duniya.

hello-2

Wani lokaci ana gano Helios tare da Apollo kuma wannan dangantakar ta zama mai tsayin daka akan lokaci, kodayake a cikin takamaiman tatsuniyoyi duka alloli sune ƙungiyoyi daban daban waɗanda ke da halaye kaɗan.


3 comments, bar naka

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1.   MTMH m

    Yaya kyau labarin
    Yana da kyau

  2.   Agustin m

    Helios, allahn rana.
    Kamar yadda kowa ya sani, Helios ɗan Hiperòn ne da Shayi waɗanda suka kare gani kuma suka ba da zinariya, azurfa da duwatsu masu daraja da halayyar su. 'Yan uwanta mata sune Selene, allahiyar wata, da Eos, Dawn.
    Helios saurayi ne mai kyan gani, an sanya masa kambin haske da rana

  3.   mati m

    mati