Mafi kyawun abubuwan tunawa na Santorini

santorini-ruwan inabi

Ofayan ɗayan shahararrun tsibiran Girka idan yazo jin daɗin bazara shine Santorini. Shekaru sun shude, rikice-rikice sun wuce, kuma Santorini ya ci gaba da kasancewa ɗayan mashahuran wuraren yawon bude ido a Girka.

Santorini yana cikin Tekun Aegean kuma hakika fiye da tsibiri ɗaya rukuni ne wanda ya ƙunshi Palea, Rhira, Thirassia, Aspronissi da Nea Kameni. Duk suna cikin ƙungiyar Cyclades, kudu da tarin tsiburai. Dukkanin rukunin tsibirin mai aman wuta ne kuma masana sun ce da alama ita ce kadai dutsen da ke cikin teku a duniya. An haife su ne kimanin shekaru dubu 20 da suka gabata daga mummunar fashewa. Bayan haka wasu sun bi ta haka ne aka kirkiro tsibirai waɗanda yau mutane da yawa ke ziyarta kuma waɗanda suke tunawa da su. Waɗanne ne mafi kyaun abubuwan tunawa na Sanmtorini?

Na yi imani cewa babu wani abu mafi kyau fiye da siyan samfuran samfuran yau da kullun. Ba za ku gwada abincin gargajiya daga wani wuri a wani wuri ba. Kuna iya zuwa gidan abincin Girka a Madrid ko New York, amma ba zai zama daidai da kasancewa kai tsaye a Girka ba. To menene hankula kayayyakin Santorini Me zamu iya kaiwa gida a matsayin abin tunawa? Ainihin ruwan inabi na gari kuma duwatsun pumice. A Santorini giya Suna da girma da bambance-bambancen, amma mafi shahara shine wanda ake kira da sunan Vinsanto: wannan nau'ikan yana da daɗi kuma ana yin sa ne daga inabi waɗanda suka bushe a rana tsawon makonni biyu.

Har ila yau, a tsakanin Santorini giyaAkwai nau'ikan Nykteri da Assyrtiko da sauransu waɗanda aka yi su da inabi daban-daban kuma suke da dandano da laushi iri-iri. Akwai gonakin inabi da za ku ziyarta saboda haka zaku iya farawa da su. Game da dusar kankara Su ne volcanic, haske, porous duwatsu. An kafa duwatsu a cikin fashewar lokacin da ruwan lava ya harba cikin iska sabili da haka yana dauke da kumfa na ciki a ciki kuma idan lawa ta huce sai su tsaya a wurin. Ana amfani da su a magani, tausa, ilmi. A ƙarshe, a lokacin cin abincin rana kar a rasa soyayyen ƙwallon tumatir, tumatir ku. Abin farin ciki


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*