Tsibirin Girka wanda ba za ku iya rasawa ba a cikin jirgin ruwa

Mafi kyawun tsibirin Girka don ziyartar jirgin ruwa

Idan kuna son yin balaguro, zaɓi ɗaya daga cikin nau'ikan yawon shakatawa da yawa a kusa da tsibirin Girka da ke akwai, ba shi da matsala, saboda a tsakanin tsibirai 227 za ku sami komai: shimfidar wurare, wurare na asali, nishaɗi, wuraren tarihi, kyawawan halaye masu kyau, baƙi har ma da keɓaɓɓun kwalliya don jin kamar mutum ɗaya ne a duniya.

Kamar yadda na ce, duk wani jirgi zuwa tsibirin Girka yana da kyau. Mafi yawan ficewa daga Barcelona ita ce hanyoyin kwanaki 9 da ke ziyartar tsibirin Aegean, tare da tsayawa a Mykonos, Marmaris, Patmos da Santorini. Amma, mai da hankali ko mai da hankali, saboda idan ka ɗan nitso kadan zaka sami wasu hanyoyin, a yanzu na gabatar da waɗanda cewa a gare ni tsibirin Girka ne da ba za a iya barin su ba, don haka zaku iya buƙatar su a jirginku na gaba.

Corfu, tsibiri ne don dukkan dandano

Corfu tsibiri ne na "kan hanya" ga duk masu sauraro: iyalai, ma'aurata, abokai, marassa aure da mata marasa aure... kuma ga dukkan ɗanɗano, ɗan Faransanci kaɗan, ɗan ɗan Italiyanci, wani ɗan Turanci ... kuma ba shakka, Girkanci na tarihi! Hoton tsibirin Bahar Rum ne, mai kore, yana da bishiyoyin zaitun miliyan 3, ƙananan kwalliya masu duwatsu da rairayi masu yashi waɗanda har yanzu budurwa ce.

Santorini, mafi yawan soyayya

Santorini, ya zama dole ne a ga yawon shakatawa

Santorini ɗayan ɗayan shahararrun tsibirai ne a Girka, tare da keɓaɓɓun rairayin bakin teku fari, baƙi da ja yashi wannan ya zama saitin da ba za ku iya mantawa da shi ba saboda kyawun sa na musamman. Wannan tsibirin asalinsa ne, kuma tsakiyar gari tare da gidajen fararen hankula, yana gefen yamma da abin da zaku iya ganin fitowar rana mafi kyau, wanda zai iya tsayayya da shi! don more faɗuwar rana.

Cos, lu'ulu'u ne na Aegean

Cos ne mai aljanna ga masoya tarihi don yankuna na kayan tarihi. Idan kuma kuna son tafiya dashi ta keke, a yawancin balaguro zasu samar muku da damar hayar shi, kuna iya yinshi ba tare da matsala ba tunda kusan ya kusan gamawa, kuma akwai hanyoyi da yawa masu alama.

Kuma idan kwale kwalenku ya kwana a Cos kuma kuna son yin liyafa, tafiyar zata fara ne lokacin da rana ta faɗi kuma ta ƙare da wayewar gari.

Rhodes, tsibirin babban dutse

Tsibirin Girkanci na rhodes

Tsibirin Rhodes shine ɗayan ɗayan Turawan da aka fi so. Cibiyarta mai tarihi tana da fiye da shekaru 2 na tarihi, kuma bisa ga almara wannan tsibirin ya samo asali ne na sha'awar da ke tsakanin Elios, allahn Rana, da nymph Rode, the Rose ... yana da wahala ayi gasa dashi.

Yana da kyakkyawar makoma ga iyalai masu dogon rairayin bakin teku, tsaftataccen ruwan turquoise, wasannin ruwa da kuma rayuwa mai walwala.

Mykonos, tsibirin da ba ya barci

Mykonos da jiragen ruwa na tsibiri

Tsibirin Mykonos yana tsakiyar tsibirin Cyclades, tsakanin tsibirin Tinos, Delos, Syros da Naxos.

Idan kuna son nishaɗi, Mykonos tsibirin ku ne, yana kama da Girkanci Ibiza, amma ban da sanduna da diski na zamani, akwai sanduna da wuraren shakatawa na gargajiya da suka fi shuru. Kuma don hutawa washegari, ƙauyuka masu ban sha'awa da rairayin bakin teku masu kyau ... ee, da yawa daga cikinsu yan tsirara ne, kuma na faɗi hakan ne don kar ya ba ku mamaki.

Zante ko Zakinthos, tsibirin mawaki

Zante yana da tsaunuka sosai, tare da kyawawan kwatancen kwari masu ni'ima. Wannan tsibirin ya haɗu da nutsuwa da rayuwar gargajiya tare da mafi kyawun yanayin yawon buɗe ido, musamman Britan Biritaniya waɗanda ke son wannan makomar. A kudu maso yamma filin shakatawa ne na ruwa tare da sanannun kunkuru na tsibirin, Caretta caretta, wani nau'in haɗari ne da aka samo musamman a cikin Laganás Bay.

Idan na ce tsibirin mawaƙi ne, to saboda sanannen hali a Zante shi ne Dionisos Solomos, marubucin waƙar ƙasar Girka.

Skíathos, mai wayewa kuma mai cikakken iko

Skíathos tsibirin tsibiri ne mai cike da ɗakuna, sanduna da tsarin yawon bude ido inda za ku sami fiye da rairayin bakin teku masu yashi 60, daga cikinsu Koukounaries ya yi fice, ana ɗaukarsa mafi kyau bakin teku na 7 a duniya kuma mafi kyau a Girka.

Crete, tsibirin ga dukkan dandano

Crete, garin shakatawa

Kirkirar Ita ce tsibiri mafi girma a Girka kuma, idan na adana ta ƙarshe, saboda saboda anan zaku iya yin duk abin da kuke so. Babban birninta shine Heraklion, kuma a cikin tsohon garin akwai tufafin Ottoman da na Venetian.

Kuma idan kuna son rairayin bakin teku, ina ba da shawarar yawon shakatawa zuwa yamma mai nisa tare da Balos Bay, kilomita 40 daga Chania, a yankin Gramvoussa, tare da babban bambanci tsakanin farin yashi da ruwan indigo blue.

A gare ni, waɗannan tsibirai ne na gani a kowane balaguro zuwa tsibirin Girka, amma ban ce dole ne ku yi su gaba ɗaya ba, amma da sa'a dole ne ku bar lokacin ziyarar don dawowa.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*