Nazarin a cikin Netherlands: Jami'ar Fasaha ta Eindhoven

Frontis na Jami'ar Kimiyya ta Eindhoven

Frontis na Jami'ar Kimiyya ta Eindhoven

Tunanin yin karatu a ciki Holland?

Bayan ƙungiyoyin gargajiya da ke da injinan iska, da cuku da toshewa, yana ɗaya daga cikin ƙasashe masu tasowa da wadata a duniya, tare da yawancin biranen birni (wanda shine ɗayan ƙasashe masu yawan jama'a a Turai).

An san ƙasar da ruhun haƙuri da sassaucin ra'ayi, kuma tana da ɗimbin manyan biranen ɗalibai. Don wannan dole ne a ƙara cewa Netherlands gida ce ga ɗayan tsofaffi kuma tsarin girmama ilimi na duniya, wanda ya koma karni na 16.

A yanzu, bisa ga Matsayin Jami'ar 2012/13 QS na Jami'ar Duniya, an haɗa jami'o'in Dutch guda 13 - duk a cikin manyan 500 na duniya, da jerin kyawawan cibiyoyin nazarin 11 a cikin manyan 200.

Kuma idan tambaya ce ta karatu a cikin fitacciyar cibiyar ilimi mafi girma, Jami'ar Eindhoven ko Jami'ar Fasaha ta Eindhoven, wanda aka sani da TU / e wanda shine jami'ar fasaha da ke cikin garin Eindhoven, wanda aka kafa a 1956 ta gwamnatin Dutch.

TU / e jami'a ce mai dogaro da bincike, zane mai amfani da fasaha, tare da babban makasudin samarwa da matasa horo na ilimi a cikin ilimin injiniya da masaniyar fasaha.

Manyan ginshikan da aka sanya jami'a a kansu shine babban aikin horar da injiniyoyi (a matakin Master na Science) wanda ke da tushe na kimiyya da zurfin ilmi, gami da dabarun da suka dace wadanda zasu basu damar bunkasa ayyukansu cikin nasara a yalwatattun fannoni da ayyuka tsakanin al'umma.

A fagen bincike TU / e ya fi so ya mai da hankali, a cikin kimiyyar injiniya da yankin fasaha, kan takamaiman yankunan da yake da su ko kuma suna da muhimmiyar rawa a duniyar kimiyya ta duniya.

TU / e tana ƙoƙari don tabbatar da cewa sakamakon bincikensa ya zama cikin sababbin abubuwa masu nasara kuma zai zama tushen ƙirƙirar sabbin kamfanoni. Dangane da wannan, ɗalibai da ma'aikata suna da ƙarfin gwiwa don zaɓar kasuwanci.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*