Rawa irin ta Dutch

rawar Dutch

Wataƙila yana da mahimmanci a yi banbanci tsakanin abin da ake rawa na rawa a cikin Holland, da kuma abin da rawa na mutanen Dutch ke yi. Nayi bayani, Rawan gargajiya shine rawar mutanen Holan, wanda ya samo asali daga tsoffin ƙauyuka don farantawa mutane rai cikin shagalinsu a duk shekara kuma akwai nau'ikan su. Kuma a yau har yanzu ana kirkirar raye-raye, wanda ke kula da iskar mashahuri, amma sabo ne, kuma wasu daga cikinsu ba su da alaƙa da kiɗan gargajiya.

Gabaɗaya zan gaya muku hakan raye-rayen gargajiyar gargajiyar mutanen ƙasar, kuma da wasu keɓaɓɓun takalmi (kuma daga ra'ayina ba dadi a rawa) maƙogwaron. Wannan haka yake saboda an toshe sandunan don zuwa coci, kuma a lokaci guda wannan ya kasance kamar wurin da aka zaɓa don bikin. 

A gaskiya yawancin raye-rayen gargajiya na Holland na asalin Scotland ne, kamar Skotse trije, Skotse fjouwer, Horlepiep ... Zan ba ku wasu bayanai game da su daga baya. A gabashin Holland akwai raye-raye kamar su Driekusman, Hoksebarger, Veleta, Kruispolka da Wals Spaanse waɗanda asalinsu Jamusawa ne.

Rawar asalin Scotland: Skotse trije, Skotse fjouwer, Horlepiep

Dance Skotse Trije

Wadannan raye-raye Skotse tashin hankali, Skotse fjouwer, Tsaka mai wuya sun fi dacewa da mashigin kamun kifi kusa da gabar Tekun Arewa kuma rawan Scotland da Ingila ya rinjayi su sosai.

Skotse trije, wannan rawa, wacce ba a san asalin ta ba amma ana danganta ta ga mutanen Scots wata rawa ce mai rikitarwa wacce ta ƙunshi sallama da sarka.

Horlepiep rawa ce wacce a da kawai masu rawar jirgi kawai ke rawa a cikin rukuni. An san cewa ta zo Holland ne a cikin karni na XNUMX, kuma ita ce mafi kyawu daga masu yawon bude ido da ke ziyartar ƙasar.

Rawa da asalin Jamusanci: Driekusman, Hoksebarger, Veleta, Kruispolka da Wals Spaanse

Danceekusman rawa

Sauran manyan rukunin raye-rayen Dutch sune na tasirin Jamusawa. Driekusmann shahararren rawa, musamman a lokacin shekaru hamsin na karni na ashirin, wannan yana magana ne game da soyayya mara yuwuwa, ko rashin kulawa. El Wals Sifaniyanci, Mutanen Espanya waltz, ana ɗaukarsa mafi kyawun rawa, tafiyar hawainiya, wanda ya samo asali daga Tyrol, Austria, a wajajen ƙarni na XNUMX, inda ya ratsa kudancin Jamus.

Rawar gargajiya na Holland yau

Rawa rawa

A yau, bisa laákari da alamu ko samfura na kiɗan gargajiya, ana aiwatar da sabbin waƙoƙi, masu kuzari da dacewa da zamani.. Don kiyaye wadannan al'adun akwai ofungiyar Folungiyoyin Al’umma a cikin Netherlands, inda ban da ba wa mawaƙa mahimmanci, suna adana tufafi da waƙoƙin da aka rubuta a cikin yaruka ban da Latin.

Tun shekaru goman karshe na karnin da ya gabata akwai cikin Holland, da sauran ƙasashen Turai, a sabon abu da ake kira Balfolk, wannan rukuni ne na mutane waɗanda suka taru don yin raye-raye na al'adun Turai ta hanyar gargajiya tare da raye-raye masu raye-raye a mafi yawan lokuta. A lokacin waɗannan tarurruka al'ada ce cewa da farko akwai wani bita na farawa don masu son sani, sannan kuma su hau rawa. Waɗannan ƙungiyoyi sune waɗanda daga baya suka haifar da bukukuwan kiɗan gargajiya a Countryasar Lowasa.

Sabbin al'amuran cikin rawar Dutch

Hakken rawa

A gefe guda Yaren mutanen Holland su ne masu kirkirar Hakken, wanda ya samo asali daga kalmar hakken wacce ke nufin yanke, ko yin kutse. Wannan wani nau'i ne na rawar rawa, kuma ana danganta shi da asalin yankin Gabber. An yi rawa mafi yawa a cikin fasaha da wasan kwaikwayo na Hardcore Gabber na shekarun 1990. tooƙarin fayyace ɗan yadda motsin yake shi ne cewa ku ɗauki ƙananan matakai waɗanda ke saurin bin junan ku da sauri, kuma kuna motsa hannayenku da jikinku.

A gefe guda, Jumpen, wanda aka kirkira a Belgium, ya fi samun nasara tsakanin maƙwabta Dutch, waɗanda suka ba da gudummawa iri-iri na Jumpstyle, ƙirƙirar juyin juya halin gaskiya da juyin halitta na wannan salon rawa, wanda ba za a iya la'akari da shi ba almara., amma wanda tuni yana da nau'ikan gargajiya a titunan Amsterdam da sauran biranen Dutch.


Abubuwan da ke cikin labarin suna bin ka'idodinmu na da'a na edita. Don sanar da kuskure danna a nan.

Sharhi, bar naka

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1.   karen viviana gaona m

    amma ba za su iya zama mafi sauƙi sunayen raye-raye ba