Sierra de Huelva: Mafi yawan ƙauyuka masu kyau

Garin Areche na Saliyo

La Saliyo de Huelva Yana ɗayan yankuna masu ban sha'awa, waɗanda ke arewacin lardin. Ya ƙunshi ƙananan hukumomi daban-daban waɗanda ke da kyakkyawa ta musamman. Kuna iya barin ɗaukar kanku ta hanyar zaɓi na tarihi, yanayi da madaidaitan kusurwa don jin daɗi yayin hutunku.

Akwai su da yawa mafi kyau gari cewa zamu tsinci kanmu a wani yanki kamar haka. Don haka, zamu zagaya ga duk wadanda aka zana a jikinmu na kwayar ido, saboda suna da duk irin kyawun da muke tsammani. Shin kun yarda da zabin da muka zaba?

Sierra de Huelva, Alajar

Karamar hukuma ce wacce ke ba da sunanta zuwa hanyar hawa mafi tsayi a cikin wannan yankin. Alájar yana da cibiyar tarihi, wasu titunan da aka haɗu, suna adana manyan abubuwan tarihi daga wasu ƙarni. A can za ku ga 'Hermitage na Sarauniyar Mala'iku'. Ya samo asali ne daga karni na XNUMX kuma har yanzu kuna iya jin daɗin nave, sancristy ko gidan. Ba za mu iya manta da Iglesia San Marcos ba, da Kayan gado San Bartolomé ko abin tunawa 'Peña de Arias Montano'.

Mafi kyau kauyukan Alájar

Aracena

Tana cikin tsaunin tsauni wanda ya ba shi suna kuma wane ɓangare ne na Saliyo Morena. An ayyana cibiyarsa mai tarihi a matsayin kadarar Sha'awar Al'adu kuma tabbas, wata ziyarar ce wacce ta cancanci kulawa. Wani kuma zai kasance kufai ne wanda zamu iya ganin a cocin gothic. Santa María de la Asunción wani haikalin ne wanda aka fara daga 1522. A tsohuwar tsohuwar majami'a mun sami gidan zuhudu na Santa Catalina Mártir. A wannan lokacin a cikin tsaunuka, maɓuɓɓugan sun zama wasu wurare don la'akari da inda zamu iya ɗaukar hoto mara kyau. Na su archaeological sites suna ba da shaidar kasancewar mutum a cikin zamanin da.

Aracena Huelva

Almonaster La Real

Kimanin kilomita 20 daga Aracena mun haɗu da Almonaster La Real. Anan zamu iya jin daɗin wani ƙauyuka mafi kyau a cikin Sierra de Huelva. A ciki, zamu sami Masallaci, da kuma Gadar Maɓuɓɓugan Uku, Cocin San Martín ko a mafi girman ɓangare, Cerro de San Cristóbal. Duk wannan, ya zama sabon ziyara kusan dole ne.

Almonaster Huelva

Linares na Sierra

Tana cikin kwari mai zurfin gaske kuma kodayake tana da karancin mazauna, amma wannan wani yanki ne da bai kamata mu rasa shi ba. Ginin titunan sa da kuma ƙofar kofa ta kowane gida, ƙwallon dutse yana ɗaukar launuka biyu. Titunan suna da kunkuntar kuma zasu kai ku zuwa manyan murabba'ai uku na wurin. A karshen karni na XNUMX aka gina cocin San Juan Bautista. Kusa da wannan cocin za mu ga zagi. Kari akan haka, zaku iya yin yawo tare da abinda ake kira 'hanyoyin ruwan Camino'.

Linares na Sierra

cortegana

Yana da ɗayan kyawawan garuruwan kuma ba tare da wata shakka ba, ɗayan mahimman abubuwan da dole ne mu haskaka shine na da castle. An gina ta a ƙarshen karni na 1854 a matsayin hanyar kariya. A ciki, a zamanin yau, ana yin wasu ranakun al'adu masu ban sha'awa da kuma bukukuwan aure. Additionari ga wannan, wannan garin yana da ma'amala tun daga XNUMX. Ba za mu iya daina sha'awar Cocin Allahntakar Mai Ceto ba. Kazalika Hermitage na Nuestra Señora de la Piedad wanda ya kasance daga karni na XNUMX da Cocin San Sebastián daga ƙarni na XNUMX.

Cortegana Huelva

Jabugo

A cikin wannan karamar hukumar mun sami cibiyoyi daban-daban kamar El Repilado, Los Romeros ko El Quejigo. Idan muka waiwaya baya, aka ce na farko alamu na sasantawa sun dawo zuwa Paleolithic. A cikin Cueva de la Mora, zamu sami rukunin yanar gizo daga wannan lokacin. Amma gaskiya ne cewa lokacin da muke magana game da wuri kamar wannan, ham yakan tuna. Gaskiya ne cewa a cikin wannan yanki za mu ɗanɗana shi a duk lokacin da muke so kuma abin farin ciki ne. Amma kuma yana da kusurwa waɗanda ya cancanci ziyarta. Bayan dandanawa da jin daɗin gastronomy, babu wani abu kamar yawo ta cikin Cocin San Miguel Arcángel ko Pichón Shot.

Jabugo

Santa Olalla of Cala

Ba tare da wata shakka ba, wani daga waɗancan garuruwan da ke ɗaukar ku na zamanin zamani. Saboda haka, a yau har yanzu kuna iya ziyartar waɗancan ragowar da ke jigilar mu zuwa wani zamani. Don haka, yana da daraja kasancewa a cikin wannan bita na mafi kyawun garuruwa. A can za mu yi mamakin babban gidan almara, da majami'ar yahudawa ko majami'arta.

Santa Olalla of Cala

Hoop

Tabbas, idan ya zama dole mu waiwaya baya, ba za mu kasa ambatar Aroche ba. Domin shi ma yana da babban gadon tarihi. Yana da kayan tarihi wanda ya kai mu ga Shekarun tagulla. Anan zamu iya ganin Gidan Almohad wanda aka fara daga karni na XNUMX. Bayan shi, da Cocin Ikklesiya na karni na XNUMX kuma ba shakka, gidajen kayan gargajiya duka Museum of the Holy Rosary da kuma Archaeological Museum.

Aroche Huelva ne adam wata

Babban birnin León

Yana daidai a tsakiyar Sierra de Aracena da Picos de Aroche. Yanki ne wanda yake da maɓuɓɓugan ruwa da yawa, kyakkyawa mai kyau wacce kawai za'a iya fahimtata yayin tafiya ta cikin cibiyarta mai tarihi. A cikin zauren gari akwai wurin waha wanda yake aiki azaman wurin waha don kwanakin rani mai zafi. Zaɓuɓɓuka don yawon shakatawa da jin daɗin waɗannan da duk sauran ƙauyuka masu kyau a cikin Sierra de Huelva.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*