Abin da za a yi a ƙauyen Rocío

Abin da za a yi a El Rocío

La Villageauyen Rocío Yana ɗaya daga cikin sanannun wurare a ƙasarmu. Tana cikin lardin Huelva, kimanin kilomita 55 daga gare ta. Ofaya daga cikin mahimman abubuwa da shahararrun abubuwan da ke faruwa a ciki ana kiranta da 'Romería del Rocío', wanda ke maraba da 'yan'uwantaka sama da 120 da sanannun mutane.

A yau za mu ga cewa ban da wannan al'ada da kuma ziyartar 'Ermita del Rocío', akwai wasu zaɓuɓɓuka da yawa don iya jin daɗin wannan wurin da kewaye. Dubun-dubatar mahajjata suna zuwa wannan wurin don sha'awar 'Farar Tattabara'. Wuri kyakkyawa wanda a yau zaku gano ta wata hanyar.

Ziyarci Hermitage a ƙauyen Rocío

Ba tare da wata shakka ba, yana ɗaya daga cikin mahimman abubuwa kuma mafi mahimmanci. Gaskiyar magana ita ce siffar ta waje tana wakiltar waɗanda muka sani a gidajen gonar Andalus da aka gama. Amma a ciki akwai mafi kyawun hoto wanda ba wani ba face na Virgen del Rocío, tare da kayan bagade irin na Baroque. Budurwar wacce aka fi sani da 'Farar Tattabara' an sassaka ta a ƙarni na XNUMX kuma a cikin salon Gothic amma gaskiya ne cewa a ƙarni na XNUMX an sake shi. An ce tsohuwar ginin ta an gina ta Alfonso X, 'Mai Hikima'. Wurin da zaku iya ziyarta duk tsawon shekara, ba tare da jiran lokacin aikin hajji ba saboda zai cika sosai.

Gidajen Rocío

Tafiya a cikin ƙauyen

Kewayen ƙauyen suna da cikakkun bayanai waɗanda ba za a iya tserewa a ziyararmu ba. Mafi yawan titunan ta da wuraren alamunta an rufe su da albero kuma kowane mataki, zamu gano yadda shagunan da ke da kowane irin kayan haɗi da bayanai na dawakai ko kayan kwalliya suna da yawa. Don haka ta wannan hanyar, ku bari ruhun wurin ya dauke ku. Kowane ɗayan 'yan uwantaka ma yana da gidansa a wannan wurin kuma wasu daga cikinsu ma suna da gidan dawakai. Gidaje na al'ada, tare da baranda kuma duk a cikin yanayi mai kyau.

Paseo de las Marismas

Idan ana maganar yawo, ba za ku rasa wannan ba. Domin yana daga cikin manyan wuraren ƙauyen Rocío. A zahiri, ƙauyen ya rabu da sanannun fadama ta wannan yawo. Anan zamu sami hanyar da aka shimfida, sabanin sauran wuraren. Tana da madaidaicin yanki da kujeru da yawa. Daga inda zaku huta ko kawai kuyi amfani da ra'ayoyin don su sake rayuwa. Hakanan yana da hanyar keke ga duk waɗanda suke son zaɓar wannan hanyar. Tare da 'Tafiyar Marshes' Hakanan kuna da wasu ra'ayoyi waɗanda, saboda babbar gilashin hangen nesan su, zasu baku damar jin daɗin ra'ayoyin masu kyau, idan zaku jefa musu tsabar kuɗi. Ba tare da wata shakka ba, a cikin wannan yanayin ya cancanci samun Euro don jin daɗin duk abin da yake ba mu. Zuwa can gefen za ku ga tsuntsayen kuma zuwa wancan, da Plaza del Rocío ta wata mahangar.

Doñana Marshes

Gadar Ajolí

Wani mahimmin ma'anar wanda shima kuna buƙatar hoton hoto wanda zai sake rayuwa shi ne wannan. Ita ake kira 'Ajolí Bridge'. Babban sanannen wuri saboda shima hanya ce ta 'yan uwantaka ta Rocieras. Don haka, da zarar mun kasance a wannan wurin, dole ne mu jiƙa dukkan sasanninta. Shekarun baya, ya kasance gada ta katako kuma tana kan wasu katakan ƙarfe. Duk lokacin da amalanken suka wuce, zaka ji yadda ake yin su kuma hakan yana daga cikin sautuka na musamman saboda da zarar ya gama, zaka ga garken.

Wagon hawa

Muna magana ne akan yawo dayawa, amma ba zamu manta da wacce ta saba ba. Kaya ne mai kama da waɗanda galibi ake gani a cikin wurin, amma a wannan yanayin, an shirya shi ne don yawon shakatawa. Don farashin da zai iya wuce kusan euro 10, zaku ji daɗin yawo ta ƙauyen Rocío da kewaye da Doñana. Don haka, samun damar ganin wasu nau'in dabbobi da ke rayuwa a wurin.

The Ermita del Rocío

Ji dadin hawan doki

Hakanan akwai zaɓi, ga waɗanda suka fi so, su bar keken a gefe ɗaya kuma su zaɓi hawa dokin. Hakanan a wannan yanayin zaku iya zuwa Dona da jiƙa yanayi. Da zarar ka ga duk wuraren da ke kewaye da ita, za ka nufi ƙauyen na Rocío. Tabbas, a wannan yanayin, farashin ya tashi daga euro 30, kusan.

Jagoran yawon shakatawa na Doñana

Don sanin inda za mu kuma abin da za mu gani, babu wani abu kamar yawon shakatawa mai jagora. A wannan yanayin, zuwa Doñana zai zama wani abu ne na abubuwan da ba za mu iya rasawa ba. Za ku ga duk wuraren da aka kiyaye kuma za ku san duka nau'ikan dabbobi da furannin da ke zaune a wuri kamar wannan. Akwai hanyoyi a cikin motoci 4 × 4 waxanda suke da ban tsoro matuqa. Tabbas, dole ne ku sanar da kanku da kyau saboda wani lokacin zamu ga cewa akwai daysan kwanaki da suke aiwatar dasu kuma a cikin farashi kuma kusan Yuro 30 ne ga kowane mutum.


Abubuwan da ke cikin labarin suna bin ka'idodinmu na ka'idojin edita. Don yin rahoton kuskure danna a nan.

Kasance na farko don yin sharhi

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga.

*

*