Thearfin wanka na Budapest

mafi kyau maɓuɓɓugan ruwan zafi

Babban birnin Hungary ya zama ɗayan wuraren da aka fi so don wuraren hutu da shakatawa. Saboda haka Budapest maɓuɓɓugan ruwan zafi Suna ɗaya daga cikin mafi kyawun zaɓuɓɓukan waɗanda dole ne muyi la'akari dasu. Mutane da yawa sun san shi a matsayin garin shakatawa, yanzu mun san dalilin!

Tana da fiye da ɗari duka maɓuɓɓugan ruwa na halitta da na wucin gadi amma wannan yana ba da fa'idodi masu yawa ga jiki da tunani. Tare da asali daga Daular Rome, sun sauko zuwa zamaninmu don kula da wannan al'adar, a wurare na musamman da abubuwan tarihi yayin da muke shakatawa. Gano waɗanne ne mahimman maɓuɓɓugan Budapest!

Széchenyi Spa, mafi shahara a cikin birni

Daga cikin maɓuɓɓugan ruwan Budapest ko wuraren bazara a cikin birni, mun sami wannan, wanda shine ɗayan shahararrun duka. Idaya tare da ɗaya salon neo-gothic kuma an gina shi a cikin 1913. Kuna iya zuwa can godiya ga metro mai rawaya da tashar tasha wacce take da suna iri ɗaya da spa. Shine ɗayan manyan baho na magani a duk Turai. Dole ne a faɗi cewa, saboda wannan dalili, yana da wuraren iyo 15 waɗanda uku daga waje suke. Hakanan, ɗakunan tausa da isassun saunas don kammala wannan yawon shakatawa. Ruwan nasa yana kusan digiri 40 kuma zaɓi ne mai kyau don yin wanka da daddare, kodayake a buɗe yake tsawon yini. Farashi zai bambanta koyaushe dangane da lokaci ko ranaku, amma kusan Yuro 18 ne. Gaskiyar ita ce, koyaushe yana da kyau a yi littafi a gaba kuma a tuna cewa, gwargwadon lokacin, zai iya cika sosai.

budapest maɓuɓɓugan ruwan zafi

Thearfin wanka na Budapest, Gellért

A wannan yanayin muna fuskantar wani ɗayan keɓaɓɓun wurare kuma tare da abin tarihi a tsakanin. Tunda waɗannan wanka suna cikin otal ɗin da ke ɗauke da suna iri ɗaya. An buɗe su a cikin 1918 kuma tana da mafi ban sha'awa a ciki kuma kewaye da ginshiƙan Roman, amma dole ne a faɗi cewa farashin su sun fi tsada. Sun fara ne da Yuro 19 kuma tabbas, wasu ranakun karshen mako zasu cigaba da tafiya kaɗan. A wannan yanayin yana cikin gundumar 11, don haka dole ne ku ɗauki koren metro kuma a tashar Szent Gellért. Yana da wurin wanka na cikin gida da na waje, wasu ma da igiyar ruwa ta wucin gadi, ba tare da mantawa da tausa ko wuraren waha na ƙananan yara ba. Yana budewa har zuwa karfe 20:00 na dare. An harbe wasu fina-finai da tallace-tallace a wannan wurin.

gellert wurin shakatawa

Rudas, wurin shakatawa na ƙarni na XNUMX

Kodayake mun ambata a farko cewa akwai maɓuɓɓugan ruwan Budapest da wuraren bazara da za mu samu a wannan yankin, amma Rudas ta sanya kanta a matsayin ɗayan mafi kyau. Bugu da kari, dole ne a yi la’akari da cewa gine-ginenta wani aikin fasaha ne da ya zama dole mu yaba. Babban gidan wankan yana da fasalin octagonal tare da babban dome da ginshiƙai da yawa kewaye da shi. Yana da wuraren wanka na tururi don wanka na Baturke kuma a farfajiyar akwai wani wurin wanka na waje. Daga wannan yanayin hotunan da zaku iya bautar da su wani aikin fasaha ne. A matsayin muhimmiyar hujja, dole ne a yi la'akari da cewa kawai ana cakuda shi ne a ƙarshen mako. Duk da yake mata za su iya shiga ne kawai a ranar Talata da maza, sauran kwanakin.

lukacs budapest

Lukacs

A wannan halin muna fuskantar ɗayan sanannun maɓuɓɓugan ruwan Budapest. Kodayake a cikin wannan yanayin game da wannan shahararren ne saboda ikon warkarwa na ruwanta. Tunda wadannan suna da ma'adanai kamar su sodium, magnesium ko calcium, ba tare da manta da fluoride ko sulfate ba. Don haka suna iya magance cututtuka daban-daban. Waɗannan bahon an sake gina su a cikin ƙarni na 4, kodayake suna da maimaitawa a cikin ƙarni na 6. Don zuwa wurinsu zaku iya ɗaukar tram 22 ko 10 da tashar ta a Margit ɓoye. Yana da sauna da wurin shakatawa, har ila yau, yankunan waje kuma wasu mata ne kawai ko maza. Suna buɗewa har zuwa XNUMX na dare kuma yana da arha fiye da waɗanda aka ambata a sama. Tunda farashinsu yakai Euro XNUMX.

Király, wankan Baturke

Wani yanki ne daga cikin wuraren da masu yawon bude ido suka yaba da shi. Tunda a wannan yanayin mun kuma gano cewa gininsa ya fara a karni na XNUMX. Turkawa ne suka yanke shawarar gina shi a cikin ganuwar gidan sarauta. Tunda idan za ayi amfani da karshen idan akwai wani irin yaki. Tuni a cikin karni na XNUMX an sake gina shi, amma yana barin kyawawan ɗimbinsa ya kasance cikakke. A ciki zaka samu baho mai zafi da tururi, kazalika da yankin warkaswa ruwa da saunas. Yana buɗewa daga 9 na safe zuwa 21 na dare. Farashinsa yakai kusan yuro 9. Don isa wurin zaku iya ɗaukar layin taram 4 tare da tasha a Újbuda-Központ, ko layi 6 da bas 60 da 86.

wata bej

Csaszar Veli Bej

Suna kusa da waɗanda aka ambata, Lukács. Idan kun riga kun yi magana game da wuraren gargajiya na yau da kullun, wannan ɗayan ɗayan zamani ne. Tunda duk da cewa ya samo asali ne daga karni na XNUMX, amma an sake fasalin shi wani lokaci daga baya. Don haka idan kuna son tserewa kaɗan daga sanannun sanannen ko na kowa, babu wani abu kamar barin kanku ya faɗa cikin wani maɓuɓɓugar ruwan Budapest mai ba mu ƙarin fa'ida. Za ku same su a cikin Hotel Csaszar, tare da ɗakunan tururi, wurin wanka, saunas ko Jacuzzi.


Kasance na farko don yin sharhi

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*