Dublin Spire

Rariya

An san shi da sunan Ingilishi, da Spire, a hukumance ana kiran abin tunawa da Haske kuma babban abin tunawa ne na bakin karfe tare da siffar allura wacce ta kai mita 120 a tsayi kuma tana cikin wurin da Nelson Pillar ya kasance, a kan titin O'Connell a cikin babban birnin Irish .

An sanya ɓangaren farko na wannan abin tunawa a cikin watan Disamba na 2002 kuma a shekara mai zuwa an ƙara ƙarin mita 20. A cikin ƙananan ɓangaren yana auna kimanin mita 3 a diamita kuma a cikin ɓangaren sama yana taƙaita zuwa 15 cm. Tabbas, shine mafi girman sassaka a duniya kuma ana yin sa ne da tubulafan baƙin ƙarfe da canza launinsa gwargwadon yadda rana take haskaka ta.

Rariya

Da rana yakan zama mai launi na ƙarfe amma yana canza launinsa idan lokacin faduwar rana yayi. Gininsa yana so ya sake inganta yankin bayan ya ƙi ta da harin IRA a cikin 60s.


Abubuwan da ke cikin labarin suna bin ka'idodinmu na ka'idojin edita. Don yin rahoton kuskure danna a nan.

Kasance na farko don yin sharhi

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga.

*

*

bool (gaskiya)