Abubuwa 7 na ban mamaki na Ireland

Hoton Ireland

Kodayake Ireland tana da ɗayan yanayi mai saurin yanayi a rayuwa, tabbatacce cewa ƙasa ce tare da wasu daga mafi kyawun shimfidar wurare a duniya.

Daga tsattsauran tsarin dutsen da wani katon gini ya gina, zuwa manyan tsaunuka a Turai. Ireland tana da abubuwa da yawa da zasu bayar masoya yanayi da ayyukan waje.

Me yasa za a ziyarci Ireland?

Ireland ƙasa ce da ta sami shaharar duniya don ta abubuwan sha mai dadi, ban da sandunansa na hakika kuma na gargajiya Ranar Saint Patrick. Amma tabbas ƙasa ce da ke ba da yawancin wuraren jan hankali na yawon buɗe ido da wurare da yawa na yanayi mara misaltuwa.

Yammacin ƙasar yana ba da ra'ayoyi masu ban sha'awa game da Atlantic, yayin da yake a tsohuwar gabas, unguwar zama na gabar teku na KillineAbu ne kawai dole a gani. A ɓangaren kudanci akwai tabkuna, da manyan gidaje da manyan gidaje, yayin da a arewa duwatsun Morne da bakin tekun Antrim, ba wa yan gari da baƙi mamaki game da kyawawan halayensu.

Hanyar Kattai

Hanyar Kattai a Ireland

Har ila yau aka sani da "Babbar hanyar, Wannan wuri ne mai mahimmanci a cikin Ireland wanda kowace shekara ke jan hankalin dubban masu yawon buɗe ido da kuma mutane masu sha'awar abin al'ajabi.

Tsoffin mazauna yankin sun yi amannar cewa hanyar ba wata aba ce ta sauki ba, amma wata halitta ce ta musamman ta kirkireshi. Yana da wani sararin samaniya mara ginshiƙan ginshiƙan dutse, waxanda suke tare da juna.

A cikin wannan yankin akwai ginshiƙan ginshiƙai kimanin 40.000 waɗanda aka kirkira a lokacin sanyaya farat ɗaya daga dutsen mai aman wuta kimanin shekaru miliyan 60 da suka gabata. Tana da nisan kilomita 3 daga arewacin Bushmillss, a arewa maso gabashin gabar tsibirin Ireland.

Lieungiyar Slieve

Lieungiyar Slieve

A wannan yanayin yana da dutse mai ban sha'awa wanda ke gabar tekun lardin Donegal. Dutsen yana da tsayin mita 601 sama da matakin teku, yana mai da shi ɗayan manyan tsaunukan bakin teku a duk Turai.

A wurin akwai ma filin ajiye motoci da kuma mahangar don mutane su sami kwanciyar hankali su yaba da kyawawan ra'ayoyi masu ban sha'awa da dutsen ya bayar.

Babban yanayin ƙasa shine yanayin kamar yadda yake ruwan sama da hazo suna bayyana ba zato ba tsammani kuma suna wahalar da ganuwa da yanayin ƙasa.

Burren

Burren

Yana da yanki mai duwatsu da iska mai ƙarfi ta lalata, ana ɗauka matsayin yanki tare da keɓaɓɓen yanayin karst, wanda ke arewa maso gabashin Claire. Tsawan wannan yanki kusan kilomita 300 ne, kasancewar jama'a da yawa sun kewaye shi.

A nan ma akwai daban-daban archaeological ƙauyuka, ciki har da karfi na caherconnell ko Dolmen na Poilnabrone. Wannan wurin yana da mahimmanci don haka a halin yanzu ana ɗaukar ƙaramin yanki a matsayin National Park. A zahiri, el burgen kasa Park na ɗaya daga cikin wuraren shakatawa shida na ƙasar Ireland.

Shannon-Ern

Shannon-Ern

A wannan yanayin yana da canal mai haɗa kogin Shannon, a cikin Jamhuriyar Ireland, tare da Kogin Erne, a Arewacin Ireland. Wannan mashigar tana da tsawon kilomita 63, baya ga wannan kuma tana da makullai 16 kuma ta tashi daga ƙauyen Leitrom, a cikin gundumar da ke da suna iri ɗaya, zuwa Upper Lough, a cikin gundumar Fermanagh.

Yana da daraja ambata cewa tashar yana da sassan halitta guda uku: tashar ruwa mai nutsuwa daga Shannon de Leitrim zuwa Kilclare, inda akwai makullai guda takwas; taron koli na matakin farko da yankin kewayawa kusa da Keshcarrigan.

Sharks

Sharks a cikin Ireland

Wannan ma wani ɗayan abubuwan ban al'ajabi ne a cikin Ireland wanda ke da alaƙa da rayuwar ruwa. A wannan yanayin yana da kananan nau'ikan kifin 'shark' kuma hakan baya haifar da hatsari ga mutane. Sau da yawa ana iya ganin su a yankuna kamar Cliffs na Madre da Slieve League.

Fadamar Allen

allen fadama

Dausayi ne wanda ke cikin Gundumar Kildare, akan hanyar yanki R415, tsakanin Kilmeage da Milltown. Ana ɗauka ɗayan ɗayan wurare masu ban sha'awa tunda kuna iya ganin jirage da tsaunuka masu kyau ƙwarai.

Bakan gizo da sararin samaniya

Bakan gizo da sama a cikin Ireland

Bakan gizo da saman dare a cikin Ireland suma suna cikin abubuwan al'ajabi na duniya waɗanda aka san su da gaske. Bakan gizo yana da ma’ana ta musamman don Irish kamar yadda ya shafi al'adunsu da kuma waɗancan samari masu sanye da kayan kore Leprechauns.

Waɗannan halittu an yi imani da cewa sun kasance ɗayan da yawa daga cikin mazaunan ƙauyukan almara a ƙasar Ireland ta da. Labarin Irish ya fada cewa waɗannan goblins halittu ne masu kadaici cewa boye su tukwane cike da gwal a karshen bakan gizo. Idan wani ɗan adam ya kama su, ana cewa su ba da fata uku muddin aka sake su.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*