A cikin ƙasan Irish akwai kango da yawa waɗanda ba su da ɗari ɗari amma shekaru dubbai na tarihi. Daga cikin waɗannan kango wasu sun yi fice kuma wannan shine batun Dromberg Dutse Circle wanda ke cikin karamar Cork.
El Da'irar Drombeg yana gaya mana game da tsohuwar daɗaɗɗiyar ƙasar Ireland. Ana kiran shi da Bagaden na Druid kuma da zarar da'irar ta kasance da duwatsu 17 ba 13 ba kamar yadda muke gani a yau. Masu binciken ilimin kimiya na kayan tarihi sun gano gawar mutum a kusa da duwatsun kuma bayan sun ratsa ta Carbon 14 sun sanya su kwanan wata zuwa shekaru 110-800 BC.
Tabbas duwatsun na iya zama daga zamani ɗaya ko a baya. Da Da'irar Drombeg yana bakin hanya, a tsakiyar yanki mai kore kore. Kuna tafiya ta hanyar tsakuwa ta cikin bishiyoyin da alama suna ɓoye da'irar daga idanuwan idanuwa. Sannan ƙasar ta tsabtace kuma da'irar megalithic ta bayyana.
El Da'irar Drombeg ba Yankin Dutse na Irish ba. Duwatsun suna da ƙanƙanci, ba su fi tsayin mita biyu ba, kuma suna fuskantar tsakiyar lokacin sanyi. Ko ta yaya wannan tsohuwar shafin a cikin Ireland shahararre ne kuma ana kiyaye shi, amma zaku iya tafiya tsakanin duwatsu ku taɓa su, ku ji su.