Ciwon ciki na Italiyanci bisa ga yankuna

Italiyanci-gastronomy1

Gaskiya ne cewa Italiya tana da abubuwan jan hankali na yawon buɗe ido, tare da kyawawan wurare masu kyau irin su Amalfi Coast, tare da manyan biranen zamani kamar Milan, gine-ginen tarihi irin su Colosseum da ke Rome, da kuma garuruwan da aka manta da su a lokaci kamar waɗanda muke samu a kudancin Italiya. Amma bayan duk kawata da aka ambata, da gastronomy Yana ɗaya daga cikin fitattun abubuwan jin daɗi bisa ga ƙasar don ziyarta. A cikin Italia, yana ɗaya daga cikin mafi daɗin ji, kuma za mu san shi ta yanki.

Misali, a yankin na Piedmont Za mu sami jita-jita da girke-girke iri-iri kamar yadda suke da daɗi. Da Brasato al Barolo Dafafaffen nama ne wanda aka hada shi da kuma murza shi da cakulan da karam. Yana dahuwa sosai. Da Rigar Cakuda ne na anchovies, tafarnuwa da miya mai, mai zafi sosai, mai kyau don kayan marmari na kayan lambu. Dandanon ta yana da tsananin kwari. A ƙarshe, a cikin Piedmont the Fonduta ko Fondeau cuku, cin abinci tare da truffles da qwai; da Agnolotis, ɗayan manyan abincin Italiya wanda ya dogara da kayan taliya.

A cikin kwarin Aosta za mu ɗanɗana daɗi Bistecca alla Valdostan, wani yanki na soyayyen naman alade. Tare da rufe naman alade da cuku Fontina, mai ƙarfi da ɗanɗano. Da Carbon da yawa cakudadden nama ne mara kyau, wanda aka gauraya da albasa da wasu jan giya mai kyau. Don gama yankin Aosta, cuku sun zama kyakkyawan abinci, tare da Fontina ɗayan mafi ƙarancin abinci.


Abubuwan da ke cikin labarin suna bin ka'idodinmu na ka'idojin edita. Don yin rahoton kuskure danna a nan.

Kasance na farko don yin sharhi

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga.

*

*

bool (gaskiya)