Fossanova Abbey, Ginin Cistercian a Italiya

Ina son abubuwan cikin coci fiye da na waje. Ina son jin nutsuwa, kwanciyar hankali da wani abu na sama wanda ke mulki a cikinsu don haka a sauƙaƙe zan iya gano yadda mutane suka ji a Zamanin Zamani lokacin da suka bar gidajensu marasa kyau don shiga cikin irin waɗannan gine-ginen. Tafiya daga wannan duniyar zuwa waccan. Wannan cocin, alal misali, kamar haka: mai sauƙi a waje da ciki amma ya fi kyau a ciki fiye da waje.

Yana da game da Fossanova Abbey. Tana cikin ƙauye mai suna ɗaya kuma yana da ƙawancen abbey na tsarin Cistercian. Misali ne bayyananne na tsarin gine-ginen sa, mai sauki. Wuraren zuhudu na farko da aka fara ginawa a wannan wuri shine Benedictine, akan ragowar wani gidan Rome, a shekara ta 529, amma an damka shi ga sufaye na Cistercian a shekara ta 1135. Su ne suka gina ingantacciyar hanyar ruwa domin magudanar yankin. Ginin babban abbey sannan ya fara a cikin 1163 kuma an tsarkake shi a cikin 1208 ta Paparoma Innocent III.

A yau ana ɗaukar shi mafi kyawun misali na farkon gine-ginen Gothic a Italiya. Saint Thomas Aquinas ya ziyarce ta lokacin da ba shi da lafiya kuma jim kaɗan kafin ya mutu, a kan hanyar zuwa Majalisar Lyons. Gidan masaukin da ya sauka ya canza zuwa ɗakin sujada a ƙarni na XNUMX. Da Fossanova Abbey An rufe shi a ƙarƙashin Napoléon amma Paparoma Leo XII ya saya shi kuma daga ƙarshe ya zama abbey na Franciscan mai aiki. Menene yau. Ana bude shafin kowace rana daga 7 na safe zuwa 12 na yamma kuma daga 4 zuwa 7:30 na yamma. A lokacin sanyi ana rufewa da ƙarfe 5:30 na yamma. Admission kyauta ne.


Sharhi, bar naka

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1.   Jose Gutberto Chocón m

    Kyakkyawan wuri ne mai kyau, yana dawo da kyakkyawan tunanin zamana a Italiya.