Tsarin Italiyanci

Abincin Italiyanci

Idan kuna zaune a Amurka kuma ku 'yan asalin Italia ne, sun riga sun saba da abincin wannan ƙasar amma idan wannan ba batunku bane, ya kamata ku san abin da zaku samu yayin zama a tebur a lokacin hutunku a Italiya. Cin abinci yana ɗaya daga cikin jin daɗin rayuwa kuma ansasar Italiya sun san da kyau.

Kowane yanki har ma sau da yawa kowane birni yana da nasa na musamman wanda yake alfahari da shi, amma asalima akwai al'adu iri ɗaya. Misali, a menu na Italiyanci yawanci yana da sassan 5 don haka cikakken abinci ya haɗa da appetizer, hanyar farko, hanya ta biyu da kayan zaki. Ba lallai ba ne a yi odar komai tare amma yawancin lokaci Italiyawa suna yin odar abinci iri ɗaya a lokaci guda. Don haka cin abinci na iya wucewa tsakanin awa 1 da 2.

maganin shafawa

Daga cikin mafi yawan abubuwan ciye-ciye shine maganin shafawa, "ciji" na ƙananan kayan sanyi waɗanda na ba da shawarar ku guji, idan kun gamsu da sauri. Kayan farko na iya zama taliya, miya ko shinkafa tare da miya da muka zaba. Kashi na biyu shine babban abincin kuma gabaɗaya ya haɗa da naman sa, kaji ko kifi. Zamu iya raka shi tare da kayan lambu mai kayan haɗi, misali. Kuma a ƙarshe, kusan kayan zaki mai ɗanɗano koyaushe: 'ya'yan itace ko cuku, sannan kofi mai daɗi ya biyo baya. Tabbas, dole ne ku ci abinci lokacin da kuka dawo gida.


Abubuwan da ke cikin labarin suna bin ka'idodinmu na ka'idojin edita. Don yin rahoton kuskure danna a nan.

Kasance na farko don yin sharhi

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga.

*

*

bool (gaskiya)