The conga, kayan aikin Cuba da kari

La congaWaye bai ji labarin ta ba? Labari ne game da kayan kida asalin Cuba wanda ya samo asali daga ganga kuma cewa tsawon lokaci ya samo asali cikin ƙirarta da kuma yadda ake kunna ta. Bugu da kari, ya haifar da ritmo, ɗaya daga cikin waƙoƙin Caribbean da Cuba na ƙwarai da gaske, kuma nan da nan yana haifar da motsin kwarangwal.

Bayan kasancewa kayan aiki, gaskiyar ita ce conga ana rawa ana kuma rera shi kuma tarihinta ya samo asali ne daga bukukuwan da bayi bakake suka shirya a lokacin mulkin mallaka, akasari akan bikin Corpus Christi a lokacin Epiphany of Kings. Ana kiran rawa rawa conga da kuma kungiyoyin kide kide wanda ke fassara kidarsu kuma kowanne yana da wasu halaye da ke bayyana su.

A ka'ida, waɗanne kayan kida ne ƙungiyar conga za ta mallaka? Dole ne ku sami wani kararrawa, a bass da ganga, ƙwanƙolli, tagwaye da yawa, na biyar, mai bugawa, da kwanon rufi, da damtse, da ƙaho, da tumbadora kuma a karshe da trombone. Daga waɗannan kayan aikin ne alamun halayen conga suke fitowa, kodayake kowane yanki na Kyuba yana ba shi nasa tasirin na kansa (misali, a Santiago de Cuba ana amfani da ƙahon China da ƙararrawar da ake kira bocú).

Yawancin lokaci muna ganin mutane suna rawa conga a cikin ƙungiyar wasan motsa jiki, saurari yadda wannan rudani yake motsa yawo a cikin wasu waƙoƙi ko saurarensa a cikin disko da cikakken ƙarfi. Conga yana nan a cikin kowane shahararren biki kuma juyin halitta ya kasance mai girman gaske cewa tun daga 30s na karni na XNUMX tuni an ɗauke shi a matsayin rawa rawa. Wanene ba ya tuna waƙar Gloria Stefan da conga ke yawan faɗi koyaushe? Kuma wanene bai dawo daga Cuba ba?


Kasance na farko don yin sharhi

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*