Kudin rayuwa a Havana

Da farko, akwai tsarin biya sau biyu da farashi. Dole ne 'yan Cuba su biya a cikin kuɗin su don saya a cikin shaguna; wannan shine, a cikin pesos don Cuba. Yayinda masu yawon bude ido ke biya a Convertible Pesos (CUC) kuma masu yawon bude ido zasu iya siye ne a shagunan dala kawai.

Game da rayuwar yau da kullun a Havana, dole ne ku san cewa matsakaicin albashin Cuba kusan 350-400 pesos ne. Caya daga cikin CUC mai canza peso yayi daidai da dalar Amurka 1 ko pesos 24 zuwa dala ɗaya. Wasu mutane suna aiki kaɗan a cikin shaguna ko gidajen tarihi. Akwai likitocin hakora waɗanda suke samun kuɗi kamar $ 12 a wata. Direban tasi zai iya samun kudi fiye da likita. Fensho yana tsakanin dala 3 zuwa 8 kowace wata. Daga cikin mafi kyawun biya shine 'Yan Sanda, tsakanin National Peso 2500-3000 (= $ 150 kowace wata)

Tabbas, wannan ba duka bane, don kimanta tsadar rayuwa a Havana dole ne kuyi la'akari da farashin gidaje, wutar lantarki, ruwa, kuma waɗannan farashin sun yi ƙasa kaɗan a Cuba.

Na biyu shine fa'idodin zamantakewar jama'a, tare da ɗan littafin kyauta (ɗan littafin) wanda aka baiwa kowane dangin Cuba don rabon abinci na yau da kullun kamar shinkafa, wake, mai, gishiri, sukari da gurasa. Hakanan mai zuwa yana fitowa cikin iyakantattun adadi: sabulu 1, buroshin hakori 1, da bututu na kwalba 1 Madara kawai ake samu ga uwaye masu yara 'yan kasa da shekaru shida.

Ga iyalai da yawa wannan rabon abincin kawai ya isa don ƙarin kwanaki 15 - 20 wanda dole ne a sayi abinci. Koyaya, babu wanda ya mutu saboda ƙarancin abinci, amma ga yawancin Cubans nama ko kaza kayan marmari ne. Ga tsofaffi da uwaye mata masu rai a Havana na iya zama da wahala kuma suna da wahalar cika manufofin.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*