Egyptasar Misira

Ana kiranta da suna game da wurin da yake da Kogin Nilu.Kasan Masar ana kiranta a cikin tsohuwar Masar zuwa arewacin ƙasar, kuma ta rufe daga Bahar Rum zuwa Dahshur, kusa da Memphis, kilomita 40 kudu da Alkahira. Tana da manyan shahararrun magudanan ruwa biyu a duniya, ɗaya zuwa yamma wanda ya ƙare kusa da Rashid ɗayan kuma a gabas a Damieta. Egyptasar Misira ta kasu zuwa gundumomi ashirin da ake kira nomos, waɗanda ƙungiyarta ta sami canje-canje a cikin tarihi. Sanannun sanannun yankuna a Egyptasan Misira sune Alexandria, Alkahira, Giza, Suez, Port Said da Damietta. Wuri ne mai kyau don saduwa da tafiya tare da dangi, ban da shimfidar wurare masu ban sha'awa zaku iya ziyartar gidajen ibada, gidajen tarihi kuma don haka ku ɗan ƙara koyo game da babban tarihin wannan ƙasa mai ban sha'awa.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*