Hankula abubuwan zaƙi don jin daɗi a Misira

kayan zaki

Wanene ya faɗi hakan a ciki Misira babu kyawawan kayan zaki da abinci mai zaki? Nan gaba zamu san wasu shahararrun kayan zaki na wannan ƙasar ta enigmatic:

  • Baklava: Shine kayan zaki a kowane kyakkyawan larabawa kuma babban ɓangare ne Turai. Gurasar filo ce wacce aka cika ta da soyayyar da aka yi da ƙwayoyi masu daɗi, tare da ɗanɗano mai zurfi kuma ana amfani da ita a ƙananan ƙananan abubuwa.
  • basbusa: Kek ne na soso wanda aka yi shi da semolina, vanilla da kwakwa. Ana iya samunsa duka don gama cin abinci da ci abinci. Zamu iya samun wannan kayan zaki na yau da kullun a duk gidajen cin abinci, kodayake shima ya bazu sosai a yankuna daban-daban na Bahar Rum, yana da karɓuwa sosai.
  • Goulash: Goulash wani kayan zaki ne na yau da kullun amma shirinsa yana da ɗan rikitarwa. Wannan baya nufin cewa yana da wahalar samu. Har ila yau, ɗayan mafi yawan buƙata da ba da shawara ga masu yawon bude ido. Gabatarwar ta kunshi wafan waina da waina masu ffan fulawa tare da wadataccen ɗan kwaya. Ana aiki da sanyi.
  • Maskin: Abin zaki ne mai sauri. Ana yin sa ne daga goro, sukari da zuma. Gabaɗaya ana cin sa da sanyi kuma lokaci-lokaci ana haɗa shi da ice cream ko yogurt.

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*