Kogin Nilu: Alkahira zuwa Luxor

Jirgin ruwa a kan Kogin Nilu kwarewa ce da ba za a iya mantawa da shi ba

Jirgin ruwa a kan Kogin Nilu kwarewa ce da ba za a iya mantawa da shi ba

Akwai sanannen hanya inda za'a shiga jirgi a cikin Kogin Nilu Yana daga Alkahira a Luxor wanda ya sake buɗewa zuwa jiragen ruwa bayan dakatarwar watanni 3 cikin damuwa game da matakan ruwa.

Har zuwa kwanan nan ba zai yiwu a iya zirga-zirga ba a saman Nilu, tsakanin Luxor da Aswan, amma yanzu matafiya na iya hawa wani babban kasada.

Tare da wannan jirgin ruwa a Kogin Nilu kuna jin daɗin tafiyar dare 14 daga Misira akan Alexander the Great wanda ke ɗaukar fasinjoji daga Alkahira zuwa Luxor ta hanyar Aswan (kuma akasin haka), tare da yin balaguro zuwa wasu mafi kyawun wurare a ƙasar.

Kafin shiga jirgi mai annashuwa, baƙi suna da lokacin bincika Alkahira, suna ziyartar wuraren tarihi na ƙasar Masar, Babban Pyramid, ɗayan abubuwan al'ajabi bakwai na Tsohuwar Duniya, da kuma Sphinx. Tafiya zuwa Gidan Tarihi na Masar yana bawa baƙi damar karantawa game da tarihin ban sha'awa na babban birnin.

Daga nan jirgin zai tashi zuwa Kogin Nilu, ya tsaya a farar haikalin farar ƙasa a Abydos, wanda Seti I ya gina, kuma ɗansa, Ramses II, ya kammala shi, kabarin Beni Hasan, wanda ya fara daga 2000 shekaru kafin haihuwar BC, da kuma Dendera Temple, wani wurin domin sujada da wuraren bautar gumaka.

A Yammacin Gabar, fasinjoji na iya sauka don ganin Kwarin Sarakuna inda kaburburan da ɗakunan da manyan fir'aunonin Masar suka gina, da gidan ajiyar gawa na Sarauniya Hatshepsut, wanda aka keɓe ga allahn rana Ra, da Kolosi na Memnon, inda Tagwayen mutum-mutumin Fir'auna Amenhotep III a tsaye.

Kuma magoya bayan Agatha Christie za su yi farin cikin ziyarci hadaddun Karnak, inda aka yi amfani da Haikalin Amun a matsayin wurin mutuwa a Kogin Nilu (Linnet ya kusa kashewa nan ta hanyar fadowa dutse).

Tafiya na rana na zaɓi (ta bas ko iska) yana ɗaukar baƙi zuwa wuraren tarihi na duniya na UNESCO Abu Simbel, da kuma Babban Haikali na Ramses II, inda, a cikin Mutuwa akan Kogin Nilu, Jacqueline (wanda Mia Farrow ya buga) Hoton ya zama ɓarnatar da sabbin ma'aurata Linnet da tafiyar Simon.

Fasinjojin da suka zaɓi tsayawa a cikin Alexander the Great na iya jin daɗin gani da sautuna daga farfajiyar tafkin, ko kuma su sha daɗin wurin shakatawa.

A ƙarshe, a cikin Aswan, ziyarci Babban Dam da Obelisk wanda ba a ishedare shi ba (mafi girma sananne), kafin dawowa Luxor.


Kasance na farko don yin sharhi

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*