Yaya yanayin Masar yake

Dalar Masar

Shin kuna shirin tafiya zuwa ƙasar Fir'auna amma ba ku san abin da ba yanayi a Misira? Idan haka ne, kun kasance cikin sa'a, domin a yau zan yi cikakken bayani game da yanayin yanayi na wannan maɗaukakiyar, da kuma wurin ɓoyewa da muka yi mafarkin sau da yawa.

Don haka, don kar muyi tsayi da yawa, bari mu sauka zuwa kasuwanci ... kuma ku shirya waɗancan tikitin jirgin.

Misira tana cikin yankin arewa maso gabas na babbar nahiyar Afirka. Kamar duk ƙasashen da ke kusa da Tekun Bahar Rum, tana da ƙauyukan gabaɗaya kuma gabaɗaya suna da dumi, tare da yanayin zafi wanda zai iya isa 42ºC -in Alexandria, misali- a lokacin bazara, ka sauka zuwa 7 digiri Celsius -in Alkahira- a lokacin watannin sanyi. Yana da matukar wahala ga dusar kankara, amma yana iya kasancewa lamarin, kamar yadda ya faru a watan Disamba 2013 bayan shekaru 112. Irin wannan taron ne wanda ba sabon abu bane wanda duk kafofin watsa labarai suka watsa labarai. Don haka, idan zaku yi tafiya a cikin hunturu, ba cuta ba shirya kyawawan suturaIdan har.

Idan baka son zafi, daga Nuwamba zuwa Afrilu zaka iya ziyartar ƙasar cikin nutsuwa. Koyaya, yakamata ku sani cewa da gaske kawai bambance-bambance tsakanin yanayi shine bambancin yanayin zafin rana da rana, da kuma canjin yanayin iska.

Haikalin Hatshepsut

Garuruwan da ke gaba arewa, kamar sihiri na Alexandria, suna da yanayi mai daɗi, tare da matsakaicin yanayin zafi wanda da ƙyar ya wuce 28ºC. Kasancewa kusa da teku, iska mai iska tana taimakawa wajen kiyaye mercury a cikin ma'aunin zafi da sanyio a cikin sauƙin ɗaukar nauyi, yayi kyau sosai.

Don ziyartar Misira a lokacin bazara, wanda shine lokacin da ƙarancin yawon buɗe ido, dole ne a ɗauki wasu matakan tsaro: ziyartar gidajen ibada za'ayi shi ne da sanyin safiya ko kuma da yamma, dole ne koyaushe ka ɗauka ruwa a cikin jakar baya, kuma kar a manta kare kanka daga rana ta hanyar sanya zafin rana.

Idan kuna da shakka, rubuta mana. Y… Ji dadin tafiyarku!


Kasance na farko don yin sharhi

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*