Yadda ake tafiya daga Miami zuwa Bahamas

Kewaya daga Miami, Florida a Bahamas gabaɗaya tana ba da ruwa mai natsuwa yayin bazara. Daga masu bincike marasa tsoro zuwa masu hutu lokaci-lokaci, ruwan Bahamas na jan hankalin mutane da yawa don fuskantar yawo ta jirgin ruwan da ya bayyana yana shawagi a teburin gilashi.

Har ila yau, Bahamas yana da zaɓuɓɓuka na zaɓaɓɓuka daban-daban a mafi yawan tsibirai, suna ba da rairayin bakin teku masu yawa, anchorages masu nisa, shafuka don ruwa mai ban sha'awa, da faɗuwar rana da yawa, da wuraren kamun kifi.

Umurnai

1. Akwai tashar jiragen ruwa da yawa a cikin Bahamas da wuraren yawon buɗe ido waɗanda za a iya isa daga Miami. Misali, gundumar Bahamian ta Bimini ita ce mafi kusa da Miami a mil mil 48 kawai. An kilomitoci kaɗan daga Bimini, zaku iya zuwa Cayo Gato da wasu tsibirai a cikin Tekun Kogin.

Don wuraren da yawon bude ido ke faruwa, kuna so ku tashi zuwa Nassau, tare da shagunan da ba su da haraji, wuraren wasan golf, wuraren shakatawa na yanayi, gidajen tarihi, gidajen cin abinci da wuraren ruwa, da kuma yankunan bakin teku da yawa.

2. Ka tuna cewa baƙon na iya yin tafiyar kimanin awanni shida zuwa takwas a cikin jirgin ruwa mai sauri tare da ƙwararrun ma’aikata don isa Bahamas. Jirgin ruwa mai saurin tafiya cikin iska mai matukar kyau a wasu yanayi zai isa Bahamas a cikin ƙasa da awanni uku ko ma ƙasa da hakan.

3. Gabaɗaya, tsarin babban matsin lamba na Kudancin Atlantika da iskar kasuwanci mai ci gaba a cikin Bahamas suna ba da kusan yanayi iri ɗaya cikin shekara. Yanayin zafi a cikin Bahamas yana kusan Fahrenheit digiri 75 a lokacin rani na hunturu daga Disamba zuwa Mayu kuma ya fi digiri biyar zuwa takwas zafi yayin damina. Iska mai sanyaya gaba ɗaya, matsakaiciya mafi kyawun lokutan yini, kuma iska mai ɗan tauri tana ci gaba kowane dare.

4. Dole ne ku shirya takaddun tafiye-tafiye da kuma karanta jagororin yawo da masu yawon bude ido tunda zaku yi tafiya a wajen Amurka, don haka dole ne ku ɗauki fasfonku, ba tare da la'akari da yanayin jigilar da aka yi amfani da shi ba (ban da jiragen ruwa). . Akwai jami'an kwastan a wadannan tashoshin shiga kuma suna da izinin aiki a madadin ofishin Shige da Fice.

5. Idan kuna tafiya ta jirgin ruwa, dole ne ku shirya jirgi a matsayin wani ɓangare na buƙatu na asali kamar abinci da abin sha, ɗauki littattafan tafiya na mai binciken, ƙasidu da wasiƙu don zama jagorori masu amfani yayin tafiyarku. Tabbatar kun ɗauki isassun kayan adana abubuwa da abubuwan kewayawa, gami da famfunan fuka-fuka, fitilu da batura, amintattun kayan aikin tsaro irin su rigunan rai, walƙiya da masu kashe wuta a iska, da cikakken aiki da sadarwa da kayan kewaya kamar wayar hannu da GPS.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*