Abin da za a yi a tsibirin Tavira

Tsibirin Tavira

La Tsibirin Tavira tana bakin kogin Algarve. Yanki ne wanda yake na Ria Formosa Natural Park kuma tabbas, wurin da ake buƙata ta yawan shakatawa, tunda tana da sama da kilomita 11 na yashi mai kyau da kuma rairayin bakin teku masu shuɗi mai kyau.

Kari akan haka, yana da kananan tashoshi daga inda zaka iya ganin tsuntsayen teku wadanda wannan wurin suke gidaje. Duk waɗannan bayanan, mun riga mun sami ra'ayin cewa muna fuskantar ɗayan waɗannan tabo na sama, nesa da hayaniya da inda shakatawa da kyau, tare da ɗabi'a suna ba mu damar jin daɗin zama cikakke.

Ziyarci tsibirin Tavira da rairayin bakin teku wanda ya ba shi suna

Ba tare da wata shakka ba, a tsibirin Tavira, farkon abin da muke gani shine rairayin bakin teku. Tana da rairayin bakin teku masu guda huɗu, tare da yashi mai kyau da taɓa zinare wanda zai ba da damar zuwa cikakkun ruwa mai ƙyalli. Kyakkyawan wurin ya fi bayyane kawai lokacin da muka tunkareshi. A wannan yanayin muna magana ne game da Kogin Tavira. Tana cikin yankin arewa maso gabas kuma ita ce mafi kusa da Tavira. Wataƙila saboda wannan ko saboda sunanta da kyawunta koyaushe ya fi shahara kuma kowa yana magana ne akan ta. Can bayan yankin bakin teku, zaku sami sabis da yawa kamar su wasu shago, sandunan bakin teku da zango. Idan zaku yi hayan laima don kwana ɗaya, farashin yana kusan euro 15. Kodayake wannan wurin ya shahara sosai, amma ba shi da ɗayan rairayin bakin teku masu yawa a lokacin bazara. An ce yana ɗaya daga cikin manufa ga dukan dangi.

Tavira bakin teku

Ji daɗin kwanciyar hankali na bakin teku Tierra Estrecha

Ana iya faɗi game da shi da yankin Algarve cewa yana ɗaya daga cikin rairayin bakin teku masu nutsuwa tare da ƙarancin yawon buɗe ido. Kodayake ba tare da kyawawanta ba. Kimanin kilomita biyu daga rairayin bakin da ya gabata, zaku sami kanku a wannan ɓangaren. A wannan wurin zaku sami sandar bakin teku kawai amma ba tare da wata shakka ba, zaku more kwanciyar hankali. Dama a gabansa zaka ga wani ƙauyen kamun kifi da ake kira Santa Luzia. Wanene zai iya zama wani tsayayyen motarku, lokacin da zaku tafi tare da lokacin da ya dace. Abu ne mai sauƙin zuwa wannan rairayin bakin teku, saboda babu jirgin kai tsaye daga Tavira kamar yadda ake yi wa sauran rairayin bakin teku. Amma don wannan kasada, ya riga ya cancanci isa wannan wuri.

Abin da za a gani a Isla Tavira

Barril bakin teku, shakatawa da al'ada

A wannan yanayin, 'Playa del Barril' an hada shi da wannan yashi mai kalar zinare da waɗancan ruwan lu'ulu'u wanda yake sanya ku soyayya. Amma kuma shine suna ba mu sabon hangen nesa na tsibirin Tavira. Anan zamu iya ganin abin da ake kira 'Cemitério das Áncoras'. Wannan wurin yana ɗaya daga cikin mafi mahimman wuraren kamun kifi. Tuna shine samfurin da ya bar teku amma duk an gama shi a cikin shekarun 60. Saboda wannan, a matsayin alama ta rayuwar masunta a baya, an sanya jerin amo a yankin yashi don haka sunan da muka ambata yanzu. Bugu da kari, an mayar da gidajen masunta gidajen bukukuwa na bakin ruwa gami da kananan kantuna. Daga cikin rairayin bakin teku na baya, zamu iya cewa 'Playa del Barril' shine wanda yake nesa da Tavira. Yana ɗaya daga cikin waɗanda ke da mafi sauƙin shiga saboda yana da hanyar tafiya wanda zaku iya ƙetara da ƙafa.

Hanyoyin yawon shakatawa na Tavira

Tsirara Man Ruwa

Da kyau, kamar yadda sunan wannan rairayin bakin teku ya nuna, yana da yankin tsiraici. Ba'a yawaita ziyarta ba, amma wani batu ne na la'akari. Gaskiya ne cewa watakila ya fi rikitarwa a kai shi don haka ziyarar ba ta yawaita ba kamar ta baya. Da farko dai ya kamata ku isa ɗaya daga cikin rairayin bakin teku da muka ambata sannan kuma kuyi tafiya sama da kilomita. A saboda wannan dalili, mutane da yawa suna zama a sauran sassan wannan tsibirin Tavira kuma ba su kai ga wannan matsayi ba.

Sabis ɗin Jirgin Sama a Tavira

Domin isa ga rairayin bakin teku da aka ambata a sama, dole ne muyi ta Jirgin Ruwa. A lokacin rani, akwai wanda zai tashi daga Tavira, zai ɗauki kimanin minti 20 kuma zai biya ku kusan yuro 2 zagayen tafiya. Don haka kuna da zaɓi na wani jirgin ruwan da yake gudana duk shekara. Amma a wannan yanayin dole ne ku dauke shi zuwa kudancin Tavira a ciki 'Cais da Quatro Águas'. Don 'Playa de Tierra Estrecha' babu jirgin kai tsaye daga Tavira amma akwai daga Santa Luzia, wanda ke barin kowane kwata na awa, kamar.

Santa Luziya

Yi hayan kayak

Wani abin da zaku iya yi akan Tsibirin Tavira shine yi hayan kayak. Wani kasada daban-daban don la'akari. Godiya ga wannan aikin zaku sami damar jin daɗin tashoshin da zasu bi mu ta Ria Formosa Natural Park. Kada ku damu da ruwanta saboda yawanci suna da nutsuwa kuma zaku iya jin daɗin kowane nau'in tsuntsayen da ke kewaye da su. Ba tare da wata shakka ba, ƙwarewa ce mai daɗi don la'akari a wannan wurin. A tashar jirgin ruwa zaku iya yin hayan kayak kuma ku shiga cikin haɗari ko yin yawon shakatawa, waɗanda suma ana samun su.

Hanyar tafiya

Tunda muna cikin yankin da dabi'a ta bar mana kyautuka masu yawa, babu wani abu kamar cin amfanin su. Saboda haka, a hanyar yawo wanda ke zuwa daga Tavira zuwa ɗayan rairayin bakin teku da muka ambata, 'Playa de Barril'. Yana ɗaukar awanni huɗu kuma a wannan lokacin zaku iya jin daɗin yanayi da wasu garuruwa kamar 'Pedras D´el Rei'. Idan lokacin da kuka dawo, kun riga kun gaji da yawa, kawai ku hau jirgi.

Tituna na Tavira

Tafiya cikin Tavira

Barin yanayi gefe, zamuyi yawo a babban yankin. Domin yankin ma yana bukatar sa. An sake gina birni bayan girgizar kasa ta 1755, amma har yanzu babu ƙarancin abubuwan tarihi. Misali, shi gidan tavira yana daya daga cikin manyan abubuwan. Gaskiya ne cewa babu sauran shi da yawa, amma har yanzu kuna iya ganin wasu hasumiyoyi kuma ba tare da wata shakka ba, ɗayan ɗayan ra'ayoyi masu ban sha'awa na birni.

La 'Filin Jamhuriyar' shine wani mahimmin maki. Yankin tsakiyar Tavira ne kuma a kusa da shi zaku sami babban zaɓi na gidajen cin abinci. Manyan tituna, da murabba'ai daban-daban da kuma gidajen zama tun daga karni na goma sha bakwai, wasu daga cikin burushi ne da zaku samu a kowane mataki. Gadar da ke kan kogin Gilao ko Cocin Santa María dos Castelo ba za a rasa ba a rangadinmu na tsibirin Tavira.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*