Cocin San Gregorio Magno al Celio

A yau, 3 ga Satumba, ana bikin idi na Saint Gregory the Great a duk duniya. Paparoma na Cocin Katolika, an haife shi a Rome a shekara ta 540 kuma ya mutu a wannan garin yana da shekara 66. An san shi a matsayin farkon sufaye don samun darajar girmamawa kuma ɗayan popes na farko da ya sami babbar daraja a Yammacin duniya.

A Rome akwai coci da aka keɓe don sunansa, na Saint Gregory Mai Girma ga Celius, wanda a yau ya kasance na wata ƙungiyar Benedictine sufaye daga Camaldolese. Kamar yadda sunansa ya nuna, yana kan tsaunin Celio, ɗayan bakwai da ke kewaye da Rome, musamman a Piazza di San Gregorio (don zuwa can ya fi kyau ɗaukar metro da sauka a tashar Circo Massimo ko motar bas lamba 3, wanda ya wuce ta wurin)

Duk da cewa yau an tsarkake cocin ga Saint Andrew, amma har yanzu ana saninsa da suna Gregorio Magno al Celio. Dole ne a nemi asalinsa a ƙarni na shida, lokacin da An kafa Gregory Mai Girma karamin gidan sufi wanda aka sadaukar domin Saint Andrew Manzo. A ciki waliyyi ya rayu a matsayin zuhudu kafin a zabe shi Paparoma. Na wancan lokacin, ba shakka, da wuya wani abu ya kiyaye. Ragowar Laburaren Agapiti ne kawai, wanda Paparoma Agapito I ya kafa, kuma wanda ake iya gani a gonar San Andrés.

Yankin da cocin yake yana da nutsuwa. Daga gefen arewa kuna da kyawawan ra'ayoyi game da Circus Maximus. Tsohon Cardinal Scipione Borghese ya maido da tsohuwar cocin na ƙarni na 1633 a shekara ta XNUMX. Giambattista Soria ta tsara matakala, da sabon façade da atrium da ke jagorantar ciki. Abin lura shine zane-zanen da suka kawata atrium, waɗanda ke nuna wasu abubuwan da suka faru a rayuwar Saint Gregory.

Cocin na da hurumi wanda a ciki muke samun chaan ƙananan sujada guda biyu, waɗanda aka sadaukar domin Santa Bárbara da San Andrés, duka an maido dasu a farkon karni na XNUMX. Shekaru daga baya za a kammala shi da ɗakin sujada na uku, wanda aka sadaukar ga Saint Silvia, mahaifiyar Saint Gregory. Hadisai sun nuna cewa Paparoma Mai Tsarki ya yi amfani da ɗakin sujada na Santa Barbara a matsayin wurin dafa miya.

El cocin ciki Ya samo asali ne daga farkon rabin karni na XNUMX kuma yana da jerin abubuwan tarihi masu ban sha'awa na Renaissance masu ban sha'awa. Ba za ku iya barin haikalin ba tare da ziyartar sanannen San Juan da San Pablo ba, waɗanda adonsu ya faro tun daga ƙarni na XNUMX, tare da kyawawan ɗakunan hotuna irin na Lombard.

Cocin San Gregorio Magno al Celio ba ta ɗaya daga cikin sanannun wuraren tarihi a Rome ba, duk da haka ya cancanci ziyarar don tarihinta, da tsarinta mai sauƙi da ban sha'awa da ra'ayoyi daga tsauni.

Informationarin bayani - Circo Máximo Romano

Hoto - Ƙasar Roma


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*