Roman Catacombs

Roman Catacombs

da Roman Catacombs Jerin tsofaffin katako ne wadanda aka yi amfani dasu wurin jana'iza, lokacin da kiristanci ya fara. Kodayake wannan ra'ayi ne na gaba ɗaya, gaskiya ne cewa tatsuniyoyi da labarai da yawa sun fado kansu waɗanda da ƙyar muke iya kwana tare da su da daddare.

Amma nesa da wannan duka, da gaske zamu iya bayyana su a matsayin makabartu. Wuraren karkashin kasa wanda, a wannan yanayin, yakai nisan kilomita 170 tsayi kuma a duk wannan nisa, zamu iya samun kaburbura kusan 750.000. Dukansu suna sadarwa ne saboda wasu ramuka na labyrinthine. Wurin ibada da kuma sirrin da zamu gano a yau.

Asalin Roman Catacombs

Da yawa, shekaru da yawa da suka gabata, akwai wata doka a cikin Rome cewa hana binne mamaci a cikin garin ita kanta. Don haka, gawawwakin sun huta bayan bangon garin. Dole ne kuma a ce cewa Romawa sun fi son ƙona gawarwakin, yayin da Kiristocin, suka zaɓi binnewa. Sararin ya kasance ɗayan manyan maɓallan don tunani game da yin wani irin rami ko ramuka na ƙasa. Ance Katacombs na farko sun bayyana a karni na biyu AD. Suna fadada sosai saboda wannan dalilin ne yasa suka kusan hadewa ko hadewa. Daga cikin su, akwai kuma kananan wurare don yin sujada. A cikin karni na XNUMX, an riga an sake binne shi a ƙasa, ba tare da buƙatar amfani da irin wannan aikin ba. Don haka Catacombs ya kasance a bango har zuwa kusan ƙarni na XNUMX.

Catacombs Callisto

Mafi mahimmancin Catacombs na Rome

Kamar yadda muka riga muka yi tsokaci, akwai da yawa kuma da sunaye mabanbanta. Idan kana mamaki, waɗannan sunayen sun zo ta hanyoyi daban-daban. Wasu daga cikin Catacombs suna samun sa daga waliyai ko muhimman mutane waɗanda aka binne a can. Wasu suna ɗauke da sunan mai gidan wanda ya ba da ƙasar don wannan dalilin. Yanzu da yake mun san kadan game da su, bari mu ga mafi mahimmanci da waɗanda ke buɗe ga jama'a.

Catacombs na Saint Sebastian

Kuna iya samun su a yankin Vía Appia Antica, 136. Suna da duka tsawon kilomita 12 kuma sunansu ya samo asali ne daga wani sojan da ya karɓi Kiristanci don haka ya yi shahada. Kuna iya ziyartarsu, safe da rana.

Catacombs na Saint Callisto

A wannan yanayin, zamu je Catacombs na San Calixto, wanda zamu samu a cikin yanki ɗaya, a cikin Ta hanyar Appica Antica, 126. Kodayake a nan muna maganar fadada mafi girma, tunda sun fi kilomita 20 tsayi. A cikin wannan wurin akwai firistoci da aka binne da kuma shahidan Kirista. Jadawalinku? Talata zuwa Alhamis duk safe da rana.

Catacomb Domitilla

Catacombs na Bilkisu

A wannan yanayin, dole ne mu tafi arewacin Rome don zuwa Ta hanyar Salaria 430. Hakanan ana nuna zane a cikinsu, tunda suna da ban mamaki da mahimmanci frescoes. Kana iya ganinsu daga Talata zuwa Lahadi, safe da rana.

Catacombs na Domitilla

Ana iya samun waɗannan a cikin Via delle Sette Chiese, 280. Sun kasance gano a cikin karni na XNUMX. Idan muka yi magana game da hanyarta, dole ne a ce suna da nisan kilomita 15. Suna dauke da wannan sunan ne saboda jikan Vespasiano kuma kuna iya ziyartarsu daga Laraba zuwa Litinin, har ila yau da safe da kuma rana.

Catacombs na Santa Agnes

Idan kanaso ka kai musu, to kana bukatar zuwa Ta hanyar Nomentana, 349. A wannan yanayin, suna da sunansu ga Santa Inés wanda shi ma ya yi shahada saboda imanin ta. An binne ta a wannan wurin kuma don haka sunan ta. Ban da safiyar Lahadi da yammacin Litinin, za ku iya ziyartarsa ​​a kowane lokaci yayin sauran makon.

Catacombs na Rome

Yadda ake zuwa Catacombs

Ofayan mafi kyawun zaɓuɓɓuka don zuwa Roman Catacombs shine ta zaɓar yawon shakatawa. Ba tare da wata shakka ba, yana ɗaya daga cikin mafi kyawun zaɓi mafi kyau. Za mu sami jagora da bas ɗin da za su ɗauke mu daga wurare daban-daban na gari, don ziyartar wannan wuri mai ban sha'awa. Kuna iya yi ajiyar kan layi don rangadin da ke cikin Mutanen Espanya.

Idan kun riga kun kasance a yankin kuma kuna son zuwa can da kanku, zaku iya yinta saboda bas. Kodayake yana iya ɗaukar tsawon lokaci, shine zaɓi mafi arha. Motocin bas da zaku iya hawa sun bambanta dangane da hanyar da kuke son fara yi. Don zuwa Catacomb na San Calixto zaka iya ɗaukar bas 218 daga Plaza de San Juan de Letrán wanda ya tsaya a Fosse Ardeatine. Ko, bas ɗin 118 wanda ya bar Colosseum. Don Catacombs na San Sebastián, zaku iya ɗaukar bas 118 ko 218 da 660 wanda ya fito daga Colli Albani. Don zuwa Domitila kuna da bas bas 714, 716, da 160 da 670.

Rubutun rubutu a cikin Catacombs

Farashin ziyarar Rome Catacombs

Mun riga mun ga yadda za mu isa wurin, jadawalin da abin da za mu samu a cikin Roman Catacombs daban-daban. Don haka, tabbas wannan lokacin ma kun yi tunani game da abin da za ku ciyar. Da kyau, dole ne a ce ƙofar waɗannan wurare Yana da farashin yuro 8 don gama gari. Tabbas, daga baya, ga yara har zuwa shekaru 5 da kuma gungun ɗalibai na makaranta, zai sami ragin Euro 5.

Tukwici na yau da kullun don tafiya zuwa Catacombs

Idan ba za ku yi tafiya cikin manyan kungiyoyi ba, amma a matsayin ma'aurata ko iyali, babu buƙatar yin ajiyar gaba. Tsakar rana, kusan 14:00 na rana, shine ɗayan mafi kyawun lokuta don ziyartarsu. Tun da wannan hanyar, ba za ku haɗu da mutane da yawa ba. Tabbas, dole ne a faɗi cewa muna magana ne game da keɓaɓɓen wuri wanda ke da tarihi da yawa a bayan sa, amma kuma ya kamata ku yi hankali da mutanen da ke fama da matsalar claustrophobia. Kodayake ba a cikin dukkan yankuna ba, wasu daga cikinsu suna nuna ɗan hanyoyin da ba su da kyau.

Kamar wuraren da ke kusa, don samun damar Yi amfani da ziyarar, kuna da Baths na Caracalla waɗanda suke kusan kilomita 3 nesa. A daidai wannan nisa, da Basilica na Saint John Lateran da Saint Paul A Wajen Bangwaye, kazalika da Circus Maximus a Rome wanda ke da nisan kilomita 4 nesa.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*