José Mercé, Jerez na tsarkakakken damuwa

Jose Soto Soto, wanda aka fi sani da Jose Mercé (Sunan sunansa na fasaha kyauta ce ga shekarun da ya rera waka a cikin mawaka na Basilica de la Merced, a garinsu), an haife shi ne a Jerez de la Frontera a 1955, musamman a cikin unguwar Santiago. Jikan Paco Luz kuma ɗan wa ga Manuel Soto, koyaushe yana hura flamenco a kowane ɓangaren huɗu. Lokacin da yake ɗan shekara 13 kawai, ya tafi Madrid, inda ya fara rakiyar masu rawa irin su Mario Maya, Carmen Mora da El Güito, bayan haka kuma Antonio Gades ya haɗu da ƙungiyar masu rawa inda ya zaga Turai da Amurka da yawa. Mercé ya yi aiki tare da Gades tsakanin 1973 da 1987, tare da shiga fina-finai "Bodas de sangre" da "Flamencos", na Carlos Saura. A shekarar 1983 ya rubuta “Reed kore"Tare da Tomatito da Enrique de Melchor, wadanda za su bi a shekarar 1987"Hanyoyin sarauta na raira waƙa”. A 1991 ya fi karfin kansa da “Zurfin tushe", Kuma bayan shekaru uku, a 1994, ya buga"Kwashe ranka”. Koyaya, ya kasance a cikin 1998 lokacin da aikinsa na fasaha ya ɗauki mahimmin juyi, lokacin da ya rikodin kundin “Na wayewar gari”Tare da guitarist Vicente Amigo. Wannan kundin ya ba da sabon hoto na fasahar flamenco wanda aka haɓaka a 2000 tare da “Air"Kuma daga baya tare da"Rikici"A cikin 2002, kundin waƙoƙin da Mercé da kansa ya bayyana a matsayin" kundin da aka yi da zuciya ", inda ya sami haɗin kai, da sauransu, na Enrique de Melchor. Kwanan nan kwanan nan, a cikin 2004, ya gabatar da “Na aminta da Fuá”, Kundin waka wanda a ciki ya nuna nuni da kwarewar cantaor ta hanyar cakuda wakoki da mafi ingancin cante.

Babban nasarori:
A karo na farko a cikin dogon aikinsa, José Mercé ya wallafa kundin waƙoƙi tare da duk waƙoƙin da suka sanya cantaor haifaffen Jerez mafi girma a cikin flamenco a yau saboda ikonsa na isa ga duk masu sauraro ba tare da rasa asalinsa ko zurfinsa ba. Kundin Tarihi Mafi Girma by José Mercé wanda aka sake shi a ranar 26 ga Maris kuma yana dauke da wakoki 17 wadanda suka ba shi damar sayar da kwafi sama da dubu 600.000 na sabbin faya-fayan nasa na baya-bayan nan a cikin shekaru goman da suka gabata. Wakoki kamar Air, Primavera, A lokacin wayewar gari, Zan zana ku, Ina tuna ki Amanda, Clandestine, Na wayewar gari, Rikici, Mammy shuɗiThemes Jigogi na asali da sifofin da suka haɗu a karon farko a Babban nasarorin José Mercé, labarin mafi girman abin da flamenco ya samar a cikin 'yan shekarun nan. Ya kasance a cikin 1998 lokacin da José Mercé ya rubuta kundin sa na farko tare da Virgin: Na wayewar gari. Byirƙirar guitarist Vicente Amigo kuma tare da waƙoƙi kamar Primavera, José Mercé ya isa ga matasa masu sauraro kuma bai bi flamenco ba, yana sayar da kofi dubu 190.000 na kundin. Shekaru biyu bayan haka, ya karya nasa rikodin tare da kundin mai zuwa, Air, wanda ya sayar da kofi sama da 230.000 ciki har da na Al alba, wanda ya shahara a fannin Luis Eduardo Aute. Za a maimaita nasarar sigogin su a cikin kundin faya-fayen Rikici 2002 (José Mercé yana raira waƙa Ina tuna ki Amanda na Víctor Jara); a kan Na aminta daga fuá daga 2004 (Landan Clandestine by Manu Chao) kuma a cikin Abinda ba'a bashi ba daga 2006 (Mammy shuɗi na Pop fiɗa).
Duk waɗannan waƙoƙin suna kan faifan Babban nasarorin José Mercé, tare da wasu waɗanda aka ɗauke su daga kundin faya-fayan sa guda biyar na ƙarshe: Na wayewar gari, Primavera y Ya taba ka ya kone ka na album din Na wayewar gari (1988); A lokacin wayewar gari, Air, Rayuwa ta fita y A lokacin to faifai Air (2000); Ina tuna ku Amanda, Rikici y Filarmoney na yankin Santiago a Rikici (2002); Landan Clandestine y Na aminta daga fuá zuwa kundin waka Na aminta daga fuá (2004) y Mammy shuɗi y Zan zana ku a Abinda ba'a bashi ba (2006). Tare da su, riefan Taƙaitaccen Sararin da Ba Ya Cikinsa, nishaɗin tarihin Pablo Milanés wanda aka haɗa a cikin kundin Yankin Flemish, Sarki da kuma Sola ta dama Wannan shine labarin kwanan nan kuma mai nasara na José Mercé, mai zane daga shimfiɗar jariri, tun lokacin da aka haife shi a Jerez de la Frontera, a cikin unguwar Santiago, a cikin kirjin dangin Soto. Ya yi rikodin kundin sa na farko tun yana yaro. Daga baya ya rera waka tare da kamfanin Antonio Gades, ya halarci fim din Bikin Auren Jini na Carlos Saura, wanda ke haɗin gwiwa tare da National Ballet, ya lashe Córdoba National Flamenco Art Contest a 1986, wanda aka sake tayar dashi a 1998 ... An taƙaita mafi kyawun shekarunsa a Babban nasarorin José Mercé, mawaƙin wanda ya san yadda ake isar da wannan flamenco na kowa da kowa ne.

Don haka zaku iya godiya da fasahar José Mercé anan shirin bidiyo ne Rikici:


Abubuwan da ke cikin labarin suna bin ka'idodinmu na ka'idojin edita. Don yin rahoton kuskure danna a nan.

Kasance na farko don yin sharhi

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*