Gidan gonar Segovia

Maɓuɓɓugan ruwa da lambuna na fadar Segovia

An san shi da suna 'Gidan gona' amma kuma shine 'Fadar Masarautar San Ildefonso'. Felipe V. Babban gata ne kuma mafi soyayyar wuri.Sarkin yana son wurin zama inda zai iya yin ritaya kuma ya kasance lokacin bazara. Don haka, ya yanke shawarar zaɓar gonar Jerónimos a Segovia.

Teodoro Ardemans ne suka gudanar da ayyukan fadar sannan kuma lambunan René Carlier. Bambancin salon da shekarun baya, na ɗaya daga cikin manyan da'awar ga duk masu yawon buɗe ido. Gidan gonar Segovia Yana da ɗayan wuraren da aka fi ziyarta kuma a yau zaku san dalilin.

Littlean tarihin gonar Segovia

Kamar yadda muka yi sharhi da kyau, Felipe V nen ƙirƙirar wannan wuri. Ya zama ɗaya daga cikin ƙaunatattunsa waɗanda yake amfani da su har zuwa zuwan Alfonso XIII. Spanishwarewar Mutanen Espanya ga fadar kanta, yana bambanta da yawancin lambunan Faransa da kewayensa. An gama ayyukan ba da daɗewa ba, don haka sarakuna sun sami damar zama tare da jin daɗin wannan mazaunin da sauri. Lokacin da Felipe V ya dawo kan karaga, yana son fadada yankin na lambuna. A lokaci guda, sun kuma ba shi sabon kallo, suna ba da facade daban.

Gidan gona a Segovia

A matsayin tsakiyar tsakiyar wannan wurin mun sami coci kogi ko cocin masarauta. Bayan haka, zamu ga babban bagadin wanda shine wurin da ragowar Felipe V suke, da kuma matarsa ​​Isabel de Farnesio. Gaskiya ne cewa gobarar ta fada cikin gobara a cikin shekarar 1918. Kodayake, duk da wannan, wasu bangarorin da kayan adon sun kasance yadda suke.

Kodayake fadar ta kasance mafi yawan burgewa, lambuna suna da mahimmancin gaske. Tushenta yana da tsarin lantarki wanda har yanzu yake aiki daidai a yau. Duk da cewa mai ginin René Carlier ya mutu ba da daɗewa ba, ya bar zane-zanen lambun a ɗaure sosai kuma kusan ya gama fahimta. A gaban fadar, mun sami lambun farko. Wani karami shi ake kira da wurin farauta. Daga baya, Felipe V ya kara wasu hanyoyin. Wadannan an yi su da gubar da za a zana su da tagulla da marmara. Yayin gumakan an yi su da marmara kuma dukkansu suna da tsari mai kyau wanda aka adana.

Yadda ake zuwa gona a Segovia

Inda za a sami gonar

Yaya kuke ganowa, yana cikin lardin Segovia. Yana da nisan kilomita 13 kawai daga kusa dashi kimanin kilomita 80 daga Madrid. Don mayar da hankali sosai, dole ne a ce yana cikin yankin arewacin Saliyo de Guadarrama.

  • Idan kun tashi daga Madrid zuwa Segovia akan babbar hanyar: A-6, AP 6, AP 61. Daga Segovia zuwa San Ildefonso zaku hau M-601. Daga Villalba zuwa San Ildefonso kuma ta M-601.
  • Kuna iya ɗaukar AVE daga Madrid, Segovia, Valladolid. Layin Madrid-Segovia.
  • Ta hanyar safarar 'La Sepulvedana'. Layin Madrid-Segovia da Segovia zuwa San Ildefonso.

Lambunan gonar Segovia

Ba tare da wata shakka ba, ɗayan ɗayan manyan abubuwan jan hankali ne na yanki irin wannan. Jimillar kadada 146, waɗanda ke kewaye da gidan sarautar gaba ɗaya. Kyakkyawan ya ta'allaka ne a cikin kowane ma'anarsa, amma kuma ta amfani da damar sararin samaniya don samun damar jin daɗin gangaren da tsaunuka ke nuna mana. Visualarfin gani sama da cikakke don iya rasa kanmu na ɗan lokaci.

Maɓuɓɓugan Fadar Sarauta na Segovia

Maɓuɓɓugan fadar

Idan lambuna suna da mahimmanci, kafofin suna ɗaya daga cikin mahimman bayanai a wuri irin wannan. Akwai maɓuɓɓugan ruwa kusan 21 da aka rarraba a cikin duk lambuna. Babu shakka, babban wahayi a gare su ya zo ne daga almara kuma kamar yadda muka ambata a baya, an gina su cikin gubar. Tunda suna da tsada mai yawa, ba duka ake sa su aiki a lokaci guda ba. Ina tunanin za su yi aiki lokacin da sarki ya zo. Yau duk ana iya kunna su, kwana uku kawai a shekara. Mayu 30, Yuli 25 da 25 ga Agusta.

Wasu daga cikin mafi mahimmanci sune 'Maɓuɓɓuga ta Shahara', wanda yake a yamma da fadar. Kuna iya ganin 'Sananne', ana hawa akan doki, yana kunna sarewa. Dole ne a ce 'Fame' shine mutumcin jita-jita. Da 'Maɓuɓɓugan tseren dawakai' tsari ne wanda ya kunshi tushe guda uku. Mafi girma shine Neptune, sannan El Mascarón da Apollo Fountain, wanda ke da tafkuna huɗu.

Babban maɓuɓɓugan ruwa a Fadar Segovia

La 'Maɓuɓɓugar sabon ruwan sama', yana can daidai gaban gidan sarki. Da zarar sarki ya tashi ya buɗe taga, zai ga wannan maɓuɓɓugar. 'Maɓuɓɓugar iskar' tana da tsakiyar ɓangarenta inda zaka ga Eolo yana kallon Westeros. Wani kandami mai kama da oval shine me 'Maɓuɓɓugar daji'. Hakanan yana da fifiko cewa yana cikin yankin raguwa. Idan muka kalli 'Fountain of conches', zamu ga wakilcin Cupid. Mai ban mamaki kuma shine 'Maɓuɓɓugar Andromeda' kuma tabbas, 'Maɓuɓɓugar wanka ta Diana', tunda ita ce ta ƙarshe da aka gina.

Neptune Fountain a cikin gonar Segovia

Segovia lokutan gona da farashi

A ranar Litinin, za a rufe fadar. Yayinda watanni, daga Oktoba zuwa Maris, zaku iya ziyartarsa ​​daga 10:00 na safe har zuwa 18:00. Daga Afrilu zuwa Satumba, awanni sun ɗan bambanta kaɗan kuma a wannan yanayin zai kasance daga 10:00 zuwa 20:00. Yayin da lambuna, a lokacin rabin na biyu na Yuni, Yuli da Agusta, zaku iya ziyartarsu daga Litinin zuwa Lahadi, daga 10:00 zuwa 21:00. Zai fi kyau koyaushe ku duba jadawalin saboda suna iya bambanta dangane da hutun gida.

Maɓuɓɓugar ruwa a cikin gidan sarauta na Segovia

Gabaɗaya farashin Yuro 9 ne, kodayake akwai ragin Euro 4 na manyan iyalai, matasa har zuwa shekaru 16 da sama da shekaru 65. A ranar 18 ga Mayu wanda shine 'Ranar gidajen tarihi', farashin ku zai zama kyauta. Idan zaku ziyarci hanyoyin, zaku iya biyan yuro 4 kawai. Ba tare da wata shakka ba, dukkanin saitin sun cancanci hakan, amma asalin sune wani abu fiye da ban mamaki daga gonar Segovia!


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*