Mafi kyawun rairayin bakin teku a Cabo de Gata

Gwada sami mafi kyawun rairayin bakin teku a Cabo de Gata, a cikin AlmeríaBa abu ne mai sauki ba, musamman idan ya zo ga wurin shakatawa na halitta mai nisan kilomita 64 na bakin teku wanda shawarwarin suna da yawa kuma kamar yadda suke jin jiki. Villagesauyuka masu kyau, bakin rairayin bakin teku da kuma tsaunukan tsaunuka masu ƙarfi sun zama ɗaya daga cikin saitunan mafi kyau (idan ba mafi kyau ba) a gabar tekun Sifen a lokacin bazara, suna mai da binciken neman kyakkyawan bakin teku zuwa mafi kyawun yanayin bazara a ƙasashen kudu.

Don raba muku bakin teku da na fi so da wurin ɓoye, za mu fara a cikin garin San José, farkon hanyar wannan hanyar zuwa wurin da ya ɓace tsakanin tsaunuka da tsaunuka waɗanda damar su za ta buƙaci wata ma'ana ta kasada.

San José, farawa zuwa aljanna

Lokacin da muke tuƙaƙƙƙun hanyoyin da aka lalata na Cabo de Gata, rabin sa'a daga garin Almería, kasancewar wannan "tekun filastik" wanda yake da gidaje da yawa da yawa ba ze dace da kasancewar ɓoyayyen aljanna. Koyaya, yayin da muke kusanto bakin teku sai sirrin wannan ƙasar ya fashe a cikin ƙananan garuruwa da wasu daga cikin rairayin bakin teku mafi girma a cikin Bahar Rum.

Idan da zan zabi rairayin bakin teku masu kyau a Cabo de Gata Waɗannan babu shakka za su kasance na San José, ƙauyen ƙauyen da ya fi yawon shakatawa yawon shakatawa wanda aka tsara a matsayin ɗayan Abubuwa 7 na Halitta na Spain a cikin 2014. Tafiya kudu daga wannan garin tare da lalatattun hanyoyi yana nufin shiga cikin dama mai kyau don masoya rairayin bakin teku masu, naturism da ƙananan cunkoson mutane.

Mun fara a ciki Yankin rairayin bakin teku. karshen mako (abin da aka saba da shi wanda ya fara tayar da ƙura tsakanin masu yawon shakatawa a recentan shekarun nan).

Gaskiyar samun gazawa game da filin ajiye motoci na iya zama matsala idan ya kasance na tsawon lokaci a mafi kyau bakin teku a Cabo de Gata, amma ba abu ne mai wuya ba.

Cala Chica, mafi kyaun bakin teku a Cabo de Gata

Hotuna: Alberto Piernas

Tabbas kowane baƙo zuwa Cabo de Gata yana da rairayin bakin teku da aka fi so: Mónsul, Playa de los Muertos, San Pedro, da dai sauransu. Koyaya, fa'idar da Cala Chica ke da ita, rairayin bakin teku da na fi so a Cabo de Gata, ya ta'allaka ne a cikin wata hanya mai wahala wacce sakamakonta ya cancanci hakan.

Lokacin da muka je wannan rairayin bakin teku za mu tsayar da motar mu yi tafiya zuwa teku har sai mun kai ga gibin da aka samu tsakanin tsaunuka biyu ta yadda kasancewar Barronal ya zura idanu, bakin teku wanda shi ma aka fi ba da shawarar mu wuni ba tare da hawa tsaunuka da tsaunuka ba. abunka ne.

Idan kana son ci gaba zuwa Cala Chica, mafi kyau zai kasance tsaya a ƙofar Barronal ka juya hagu, hawa dutsen da ya ƙare har ya zama dutse. Daga can, ana jan hanya a tsakanin gefen gefen dutsen da dutsen da alli ya goge yayin da jikinmu ke tafiya zuwa ga Tekun Bahar Rum lokacin da ya buge waɗannan ƙasashe masu aman wuta. Tooƙarin kiyaye hankali da rashin ɗaukar nauyi da yawa zai zama mafi mahimmanci.

Bayan hawa saman dutsen da hawa dutsen da yayi kusan mintuna goma sha biyar za mu sami damar zuwa dutsen da ke kusa da shi wanda aka kafa ta ƙananan matakan dutse wanda hawan sa ya bayyana kasancewar Cala Chica, mafi kyau bakin teku Na taba gani

Matsayi na dama na wannan rairayin bakin teku yana ba mu damar jin daɗin aljanna inda, a mafi kyau, Za mu yi karo da ma'aurata ɗaya ko biyu a tsakiyar watan Agusta. Sauran biyun da ba za mu gamu da su ba wataƙila sun gina ƙaramin "chambao" ɗinsu da duwatsu da ragowar busassun itacen dabinai a cikin kogwannin da ke gaban wannan rairayin bakin ruwa mai tsafta.

Yin zango a ɗaya daga cikin kogunan Cala Chica shine mafi kyawun zaɓi idan yazo ga jin daɗin wannan kyakkyawan yanayin, musamman saboda rairayin bakin teku, duk da sunansa, ya isa sosai don kar mu haɗu da kowa kuma mu more kusurwarmu ta aminci. Kadai "amma" zai kasance, hakika, yana son kwana a wannan bakin rairayin bakin teku mai nisa. Hanyar cimma wannan abu ne mai yiwuwa, sai dai kawai yana buƙatar wasu ƙungiyoyi.

Jami'an tsaro suna bincikar cewa babu motar da ta wuce lokacin da aka kafa, don haka zango a Cala Chica Zai iya zama ba abu ne mai sauki ba da farko, tunda abin da kawai za mu iya bi shi ne mu isa da ƙafa daga San José, inda za mu ajiye motar. Samun Cala Chica daga garin zai ɗauki mu mintuna 30 kuma zai buƙaci equipmentan kayan aiki kaɗan a lokacin fara tafiya (tanti irin na 'Yan Gudun Hijira na Decathlon zai isa).

Da zarar mun tabbatar da cewa mun ajiye motar a wajen iyakokin waɗannan rairayin bakin teku, abin da ya rage shine a more aljanna a ciki girmama muhalli yana da mahimmanci kuma ba wanda zai sauko ya dame ka da dare sai dai, wataƙila, wata dabbar da ba ta da lahani da wannan wata mai zaman kansa ya jawo.

Mafi kyawun rairayin bakin teku a Cabo de Gata yana kusa da San José kuma ana kiranta Cala Chica, wurin da bincikensa zai tayar maka da tabbacin kasancewa a bakin rairayin bakin teku na ƙarshe da aka gano a Andalusiya, wataƙila a Spain. Babu shakka ɗayan ɗayan rairayin bakin teku masu ban sha'awa a ƙasar Sifen kuma mafi kyaun makoma ga Danes, kamar abokanmu na Danish daga trendhim.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*