Hadisai na Sweden: Ranar Saint Lucia

El Ranar Saint Lucia Yana da wani ɓangare mai mahimmanci na Kirsimeti a cikin ƙasashen Scandinavia da Sweden. Kowace shekara a ranar 13 ga Disamba, ana bikin Santa Lucia tare da kyandirori da fitilun gargajiya a yayin aiwatarwa. Lucia ta mutu saboda imaninta saboda abin da ake yi a ranar 13 ga Disamba.

Hadisai sun nuna cewa babbar 'yar gidan tana dauke da Saint Lucia ta hanyar sanya farin gashi da safe kuma an yarda ta sa kambi na kyandir. Tana yi wa iyayenta burodi, kofi ko giya mai mulled.

Bugu da ƙari, a cikin coci, mata suna raira waƙar gargajiya ta St Lucia, wanda ke bayyana yadda ta shawo kan duhu don samun haske. Kowace ƙasashen Scandinavia tana da irin wannan wasiƙar a cikin yarensu na asali.

A cikin tarihin Scandinavian, daren sanannen Saint Lucia an san shi da dare mafi tsayi na shekara (hunturu solstice), wanda aka canza lokacin da aka gyara kalandar Miladiyya.

A lokacin hunturu mai duhu a cikin Scandinavia, tunanin haske ya shawo kan duhu, da kuma alƙawarin dawo da hasken rana ya sami karbuwa daga mazauna yankin tsawon ɗaruruwan shekaru. Bukukuwan da jerin gwanon a ranar Saint Lucia na da dubunnan kyandir.

Kamar yadda mutane da yawa ke faɗi, ba zai zama Kirsimeti a cikin ƙasashen Scandinavia ba, ba tare da ranar Saint Lucia ba.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*