Bukukuwan Creole a cikin Uruguay

Uruguay Itasar tana da wadataccen al'adu kuma ita ma ƙasa ce da ke da al'adu da yawa, musamman waɗanda suka shafi ƙauyuka da bukukuwan Creole, a wannan lokacin za mu ba ku bayani game da wasu bukukuwa na al'ada da ake yi a Uruguay waɗanda suke da alaƙa da al'ada da karkara.


Ofaya daga cikin shahararrun bukukuwa ita ce babu shakka domes na Prado, da kuma bukukuwan Creole waɗanda ake gudanarwa yayin Makon Mai Tsarki a cikin Prado a babban birnin Uruguay Montevideo, waɗannan bukukuwa na Creole ba kawai ana aiwatar da ayyukan da suka shafi filin ba ne kawai har ma ana gabatar da nune-nunen da samfurorin gastronomy, da kuma ƙananan baje kolin inda ake siyar da samfuran ƙasar Uruguay kamar giya, zaƙi, jams, cuku da kuma sana'oi, har ma da Artisan furodusoshi daga ko'ina cikin ƙasar sun isa can don tallata hajojin su.
Ofaya daga cikin ayyukan da ake nunawa a criolla del Prado shine dokin doki, inda ake nuna gwanintar gauchos da ƙwararrun wannan aikin, akwai kuma samfurin dabbobi kamar su kaji, faretin canine, da sauransu. kamar su waƙoƙin Creole, raye-rayen mutane da kuma payadas, ƙofar tana da ɗan kuɗi kaɗan kuma duk jama'a za su iya samun damar ta, zai fi dacewa tsofaffi da waɗanda suka yi ritaya kamar yadda yara ma suke da ƙima ta musamman.
Wani biki na gargajiya wanda akeyi a ciki Uruguay kuma wanda ke da alaƙa da tatsuniya da kuma ayyukan filaye su ne ƙauyuka na garin Palmitas, akwai kuma gudanar da ayyukan karkara da yawa, kamar su domes, payadas da murhu, ana kuma sayar da samfuran filin da gastronomy na Uruguay, kamar soyayyen kek da kek, sannan kuma yana da maƙasudin inganta al'adun Uruguay da haɓaka yawon buɗe ido.


Sharhi, bar naka

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1.   juan m

    Ina son dawakai Ina son zuwa can don hawa