Al'adun Kirsimeti a Ajantina

Itacen Kirsimeti na gargajiya a Plaza España a Cordoba

Itacen Kirsimeti na gargajiya a Plaza España a Cordoba

Tare da tasirin Turai mai ƙarfi Kirsimeti a Argentina Ya yi kama da Turai da Arewacin Amurka sosai fiye da sauran ƙasashen Kudancin Amurka.

Koyaya, wasu al'adun gida sun kasance masu ƙarfi, tare da sama da 90% na yawan mutanen da ke nuna Roman Katolika wanda ya sanya hutun na Argentina lokaci na musamman.

Wadansu suna sukar juyin-juya-halin Kirsimeti a Ajantina saboda yawan kasuwanci da rashin fahimtar ma'anar addini fiye da kasashe makwabta.

Yana iya zama don muhawara, amma abin da ya rage mahimmanci shine haɗawa tare da dangi da abokai a lokacin wannan hutun sanannen.

Kirsimeti yana da matukar mahimmanci ga Katolika masu ibada. Rana mafi muhimmanci ita ce Hauwa'u Kirsimeti lokacin da dangin Ajantina suka halarci taron Kirsimeti sannan suka dawo gida don cin abincin dare da shagulgula.

Kamar yawancin sauran ƙasashe, kamar Peru, wasan wuta sune tsakiyar mahimmancin bikin inda yara ke taruwa don haskaka su har zuwa wayewar gari.

Ofayan al'adun Kirsimeti mafi ban mamaki a Argentina shine balloons. Kama da waɗanda aka samo a cikin al'adun Asiya, waɗannan balloons masu banƙyama suna haskakawa daga ciki sannan kuma aka buɗe su cikin iska suna ƙirƙirar kyakkyawan hoto a cikin sararin daren.

Bukukuwan ba su ƙare a jajibirin Kirsimeti. Ranar Kirsimeti tana cikin nutsuwa sosai kuma ana kiyaye ruhin har zuwa ranar Sarakuna a ranar 6 ga Janairu, inda yara ke karbar kyaututtuka. Daren da ya gabata kafin yaran Argentina su bar takalmansu a ƙofar gidajensu don cika da kyaututtuka.

Wannan tsohuwar al'ada ce kuma baya ga barin takalmin daga yara kuma na iya barin ciyawa da ruwa ga masu hikima waɗanda dawakansu suke buƙatarsa, kamar yadda suke buƙatarsa ​​don tafiye-tafiyensu don ganin Childan Yesu a Baitalami. Al'adar ta ɗan canza saboda yanzu ya zama ruwan dare yara su ma barin takalman su ƙarƙashin bishiyar Kirsimeti.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*