Wurare 10 a Kudancin Amurka waɗanda yakamata ku gani sau ɗaya a rayuwarku

Cartagena de Indiya

Katafaren Kudancin Amurka ya zama wurin da aka fi so game da masu buɗa ido da masu jujjuyawa saboda matsayinta na aljanna mai zafi, mara izini da sihiri. Waɗannan su ne tun daga tuddai ta Andes har zuwa hanjin Patagonia Wurare 10 a Kudancin Amurka waɗanda yakamata ku gani sau ɗaya a rayuwarku sun zama bayanin sirri na wurare game da kowane matafiyi wanda yake son kutsawa cikin abin da ba a sani ba.

Tsibirin Galapagos (Ecuador)

Pjk

Akwai kusan Kilomita dubu 2 daga yankin teku na Ecuador, Galapagos har yanzu suna kula da wannan yanayin na "ɓatacciyar duniya" wacce ta wuce shekaru 200 da suka gabata Charles Darwin, Wanene zai zana nau'ikan wannan tsibirin tsibirin tara don buga shahararsa Ka'idar Halitta. Galapagos wanda Isabela da San Cristóbal ke jagoranta, shahararrun tsibirai biyu ne, Galapagos yaci gaba da kasancewa mafi kyawun kallo a duniya saboda zakunan da yake cikin teku a rana, kunkuru wadanda ke zuwa gaɓar tekun ta duk watan Janairu don ƙyanƙyashe ko ɓoye sharks yayin ruwa.

Cartagena de Indias (Kolombiya)

Idan mukayi tunani wuri mafi launi a Amurka ta Kudu, na farko da zai dawo hankali shine Cartagena de India, mafi mahimmanci tsohon ɓangare na Unguwar Gethsemane, wanda ke daidaita sanannen hotonsa: launuka masu launi, baranda masu furanni daga inda shuke-shuke masu zafi suke ratayewa, titunan bohemian waɗanda suka ba da izini ga aikin Gabriel García Márquez da kuma mahimmin abu a cikin sigar sandunan cumbia da fasahar biranen da ba za a iya tsayayya da su ba. Wataƙila shine mafi kyawun wurin hutawa a cikin ɗayan ɗayan ƙasashe masu tasowa a nahiyar.

Angel Falls (Venezuela)

Angel Falls a Venezuela

Kama tsakanin dutsen tsarin mai suna tuwo, mafi girman ambaliyar ruwa a duniya (Tsayin mita 979) shine mafi girma haskaka na ƙasar Venezuela. Dake cikin Wurin shakatawa na CanaimaA cikin jihar Bolívar, Angel Falls iri ɗaya ne wanda zai ba da faɗakar da Aljanna Falls a cikin fim ɗin Pixar Up.

Amazon

Tattaunawa game da ziyartar babban huhun duniyar ba abu ne mai sauki ba, musamman lokacin da yankin da ke kusa da wannan kogin ya kunshi ƙasashe tara na Kudancin Amurka, tare da Brazil da Peru waɗanda suka fi yawan wanka ta hanyar dabbobinsu, tatsuniyoyinsu da kaurinsu. Furofiyanci Iquitos ya zama hanya mai kyau don shiga yanayin Amazon, musamman idan kuna neman yin yawon shakatawa na shamanic, yayin da garin Brazil na Manaus Yana da cikakken kofa lokacin shiga waɗannan ƙasashe na piranhas, dolphins masu ruwan hoda da gulbin ruwa na enigmatic.

Rio de Janeiro Brazil)

Brasil

Ra'ayoyin Rio de Janeiro a Brazil

Maganin birni da yanayin wurare masu zafi wani yanayi ne na musamman, saboda wannan dalilin birni mafi haɓaka a Brazil ya cancanci ambaton musamman daga cikin abubuwan al'ajabi da ƙatocin Rio de Janeiro ya riga ya bayar. Daga almara Ipanema da Copabana rairayin bakin teku ga ra'ayoyin bay da aka bayar ta hanyar sanya su Mount Corcovado da Kiristi Mai Fansa, wucewa ta wasu favelas an canza shi zuwa wani karin jan hankali, garin da wuri daya da Turawan Fotigal suka bata ra'ayin kogin Delta yana da kyau, launi da yanayin zafi.

Uyuni Salt Flat (Bolivia)

Kun gan shi a cikin yawancin hotuna na Instagram kuma ku ɗan taɓa tsammani cewa ku ma an ɓace a wannan wurin inda almara da gaskiya suke kama da rikicewa, inda mafi kyawun madubi a cikin sama ke gayyatarku mafarkin yau da kullun. Anyi la'akari da hamada mafi girma kuma mafi girma a duniya, Salar de Uyuni, wanda ke kudu maso yamma na Bolivia, shine babban jan hankalin wata kasa da ta zama makka ga masu dako saboda karancin farashi, sahihin laya da wuraren burinta.

Machu Picchu, Peru)

Samun Amurka ta Kudu ba tare da Machu Picchu ba zai zama lalatacce, musamman lokacin da girman girman ƙasar ta Peru ya zama ƙalubale ga masu sha'awar balaguro da masoya al'adu waɗanda ke tafiya zuwa bangonta don sha'awar burbushin babbar cibiyar Inca a duniya. Tsaya a Cuzco, ci gaba ta hanyar dutsin Inca Trail, alpacas ya biyo baya kuma yayi kuskure don gano asirin wannan tsohuwar gidan Inca da aka sake ganowa a farkon karni na XNUMX kuma aka sanya shi Abubuwan al'adun Unesco a shekarar 1983 abun faranta rai ne.

Iguazu Falls (Argentina da Brazil)

Iguazu Falls

275 fadamun ruwa80% daga cikinsu a gefen Argentina da 20% a kan ɗan Brazil, sun zama faɗuwar Iguazú Falls, ɗayan abubuwan kallo mafi ban sha'awa a duniya wanda ke tsakanin jihar Misiones ta Argentina da kuma ƙasar Paraná ta ƙasar Brazil.

Tsibirin Easter (Chile)

Chile tana ɗaya daga cikin waɗannan ƙasashe cike da wuraren tarihi: mai ba da shawara filayen hamada na Atacama, masu launuka masu kyau na Valparaíso. . . amma don yin la'akari da mafi girman abin jan hankali dole ne ku yi tafiya ba kasa ba Kilomita 3700 daga gabar Chile don halartar kayan tarihi na shahararrun tsibirin Easter. Filin cibiyar Al'adun Rapanui har zuwa shekaru ɗari uku da suka wuce, waɗanda aka sani da moai sun zama mafi kyawun shaidu a tarihinta. Figures da aka saka a cikin ƙasa wanda kasancewar su ba kawai ya nuna sha'awar mutane ba ne na tsoffin ƙabilun su, har ma da abokan hulɗar waje.

Perito Moreno Glacier (Ajantina)

An dauke shi a matsayin Abin Mamaki na Takwas na Duniya, da Perito Moreno suna nuna cikakkiyar dabi'ar yanayi ta hanyar bangon garin kankara na Tsayin mita 60 cewa, daga lokaci zuwa lokaci, yana rushewa yana kasancewa ɗayan kyawawan abubuwan kallo wanda kowane matafiyi zai iya gani a rayuwarsa. Akwai a cikin kyawawan Yankin Patagonia, Mafi shaharar kankara a duniya ya zama ɗayan manya highlights daga kudancin Ajantina, tare da shekarar 2016 ita ce shekarar ƙarshe ta ƙyanƙyashewa.


Kasance na farko don yin sharhi

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*