Hanyoyin sufuri a Ajantina

Railroad na Argentina

Railroad, hanyar sufuri ce wacce take cikin doldrums a Argentina

Saboda girman girman da yake dashi Argentina, wajibi ne a motsa ta hanyoyi daban-daban na sufuri don samun damar tafiya daga wannan wuri zuwa wancan, ba kawai a cikin biranen da suka kai girman Buenos Aires ba amma tsakanin sassa daban-daban na ƙasar. Yana da mahimmanci idan ya zama dole ayi tafiya cikin ƙasa, ana samun baucoci don jiragen sama na ciki guda uku, wani abu da Iberia da Aerolineas Argentinas suka bayar.

Tare da waɗannan baucan za mu iya tafiya sau uku kuma ana iya neman ƙarin takardun shaida, dukansu suna aiki har tsawon wata ɗaya. Waɗannan kamfanonin jiragen biyu ba su kaɗai ba ne, amma akwai wasu kamfanonin jiragen sama tare da jiragen cikin gida waɗanda ke da farashi mai sauƙi kuma hakan zai ba mu damar zagaye ƙasar don kuɗi kaɗan.

Idan kasafin kuɗi bai isa ya zagaya ƙasar ta jirgin sama ba koyaushe zamu iya tafiya cikin gama kai o bas, tare da ƙarin farashi mai rahusa amma tare da tsawan lokaci, musamman tsakanin garuruwa masu nisa, ba wai kawai saboda tazara ba amma kuma saboda tasha yana sa kowane lokaci ya sauke ko ɗaukar matafiya.

Mafi kyawun motocin bas suna da kowane irin sabis da kayan more rayuwa don matafiyi ya kasance mai sauƙi kamar yadda zai yiwu, ba wai a kujerun zama masu kyau ba ko fim, Intanet ko tsarin kallon rediyo amma kuma suna da sabis na gidan wanka, kofi da sandwiches, Kodayake akan dogon lokaci tafiye-tafiye na nesa, yawanci suna tsayawa a gidajen abinci don cin abincin rana ko abincin dare da kyau sosai kuma, ba zato ba tsammani, sun ɗan buɗe ƙafafunsu.

Kodayake akwai tren, Ba shi da nasara kamar jirgin sama, bas ko ma motar haya. An ce yana ɗan ɗanɗanawa kuma jiragen da suka fi nasara sune fitattun masu yawon buɗe ido irin su Tren de las Nubes, Tigre ko Trochita, da sauransu.


Kasance na farko don yin sharhi

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*