Kauyen Osborne, unguwar Winnipeg

Yawon shakatawa Kanada

Kauyen Osborne ya fi unguwa, hanya ce ta rayuwa. Tana can kudu da garin Winnipeg, babban birnin lardin Manitoba, a hayin Kogin Assiniboine.

Sunanta ya samo asali ne daga titin Osborne (Winnipeg Route 62), wanda ya ratsa tsakiyar ƙauyen. An sanya sunan titin Osborne bayan Laftanar Kanar William Osborne Smith (1831-1887) babban kwamanda na farko na gundumar soja ta 10, wanda ya hada da garin Winnipeg.

Yankin arewacin titin Osborne ya kasance kusa da Barracks na Fort Osborne na farko, a shafin da ake kira Yankin Yankin yanzu. Yawancin abubuwa sun canza a cikin shekaru ɗari da suka gabata, amma har yanzu tarihinsa mai tarin yawa yana bayyane a cikin tsarin gine-ginen gine-ginensa da yawa, haka nan kuma a cikin tsarin sasantawa wanda makwabta suka bayyana.

Asalin an raba shi zuwa manyan kogi a cikin 1875, tare da ƙarin rarrabuwa da ci gaba da ci gaba a farkon 1900s, ƙauyen Osborne ya zama ɗayan Winnipeg na farkon kewayen titunan titi.

An tsara fasalin maƙwabtan biranen ne don masu tafiya a ƙafa tare da yawancin tsofaffin gine-ginen da suka daɗe har zuwa yau. An san shi da yawa da bambancin, amfani da gauraye, masu tafiya a ƙafa, "ƙauye," kamar yadda ake kiransa, ya samo asali kuma ya bunƙasa a cikin karnin da ya gabata.

Kauyen Osborne yana ba mutane damar rayuwa, aiki da wasa yayin bayar da dama mai sauƙi ta wucewa. Kuma gida ne ga babban ɓangaren giciye na Canadians. Ana wakiltar duk kungiyoyin shekaru da matakan samun kuɗi.

Mazauna tituna suna rayuwa tsakanin tazarar minti biyar da wasu daga cikin masu tsada masu yawa a cikin gari. Har ila yau, akwai wasu modan gidaje masu kyau, gidaje na iyalai guda ɗaya, da kuma ɗakunan haya iri-iri. Yankin sun hada da makarantar firamare da gandun daji tare da wuraren zama na tsofaffi guda uku.

Halin da ya sa garin ya zama wuri mai kyau don zama yana jawo baƙi daga ko'ina Winnipeg. Wannan misalin na "kyakkyawan biranen birni" yana bawa dukkan mazauna damar rayuwa ta hanya mai ɗorewa tare da tsara tsinkaye don sabon ci gaba a matsayin birni.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*