Waterfalls a Kanada: Athabasca

Athabasca ya faɗi ruwa ne a cikin Jasper shakatawa na kasa a cikin sama na Kogin Athabasca, kimanin kilomita 30 kudu da garin na Jaspera lardin  Alberta, da kuma yamma da hanyar Campos de Hielo.

Ba a san iko da ruwa mai ban sha'awa ba, Athabasca Falls da yawa don tsayin faduwar (mitoci 23), kamar yadda aka san shi da ƙarfi saboda yawan ruwa da ya faɗo cikin kwazazzabon. Ko da sanyin safiya lokacin kaka, lokacin da matakan kogi kan zama ƙasa, akwai yawo mai yawa a faduwar.

Kogin "ya faɗi" a kan takaddama mai taushi mai taushi ta cikin dutsen da ke ƙasa da sassaka gajeriyar kwazazzabo da jerin ramuka. Ana iya duban raƙuman ruwa cikin aminci tare da ɗaukar hoto daga ra'ayoyi daban-daban da hanyoyin tafiya a kewayen faduwar.

Athabasca Falls shine ainihin ɗayan wuraren yawon bude ido tare da Icefield Parkway kuma wuri ne mai yawan aiki a lokacin bazara. Don kauce wa taron jama'a ya fi kyau a ziyarci da sassafe ko bayan cin abincin dare. Yawancin tsarin hanyar an shimfiɗa su ne, amma matakala suna iyakance damar mutane a cikin keken guragu. Akwai wurin shakatawa mai ban sha'awa tare da tebur na fikinik guda goma, mafaka a cikin ɗakuna, da dakunan wanka.

Daga filin ajiye motoci kun ɗan yi ɗan tafiya kaɗan bayan gidan wanka zuwa hanyar da ke bakin rafin. Yankin fikinik din yana hannun hagu kuma faduwar tana hannun dama. Akwai ra'ayoyi da za a ɗauka a kan ruwan daga ɓangarorin biyu na kogin, gami da gadar da ke gangara zuwa ƙarshen rafin.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*