Tricolor ainar daga daular Tang

yumbu-tricolor

Game da Gidan sarauta tang (618-907) an san shi don fifikon na launuka uku a kan kayanka na ainti. An fi kiranta tricolor ain saboda a wannan zamanin launukan da masu sana'ar hannu suka fi amfani da su sun kasance rawaya, kore da fari. Wannan ba yana nufin cewa dukkan ɓangarorin suna da waɗannan launuka uku ba ne kawai, akwai guda ɗaya waɗanda suke da huɗu ko biyar, amma gabaɗaya waɗannan ukun sun fi yawa.

Zane a kan tukwanen da ke ƙwanƙwasa daga zamanin daular Han, daular Tang ta daular ainzi ta kafa babban ci gaba a kyakkyawa da fasaha. Abubuwan da aka fi so su ne dawakai, raƙuma, adon mata, kujerun kai, adon mawaƙa, acrobats, da matashin kai. Mafi kyawu daga cikinsu koyaushe shine raƙuma, waɗanda ke wakiltar tafiye-tafiyen Hanyar Siliki, ɗauke da mawaƙa tare da mahayansu a nade cikin dogayen riguna, huluna da bulala, kamar dai na asalin waɗanda ke zaune a Asiya ta Tsakiya a wancan lokacin.

MWX001_POTERY

Zamanin ɗaukaka na wannan nau'in ainis mai haske mai launuka uku sai ya faru kimanin shekaru 1.300 da suka gabata saboda ikon da Sinawa suka riga suka zana, zane da zane. Bayan haka, an zana shanyewar launuka daban-daban cewa halayen sinadaran da suka biyo baya a cikin tanda sun ƙare siffatawa kuma sun kasance mafi kyawun yanayi tare da shuɗe kuma ba ƙarfi ba.

Duk da yake tricolor ain Bai yi shekara dubu ba kuma kawai ya sami ɗan kwarjini a cikin karni na XNUMX na wannan daular lokacin da iyalai masu iko suka yi amfani da waɗannan abubuwan a cikin bukukuwan jana'izaWannan ya yi sa'a saboda an adana misalai da yawa masu ƙima a cikin kaburbura. A yau za su iya zama ɗaya daga cikin namu kayan miya, Domin ana yin kayayyakin masarufi masu arha a Xi'an da sauran biranen China. Suna da kyau ƙwarai, don haka sanya su cikin tunani.

MWX001_POTERY

Hotuna: Getty Images


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*