Faransanci mashahuri

Faransanci mashahuri

A cikin kiɗan Faransa ya fice, sama da kusan komai, fasalin mai tashin hankali. A gefe guda, a lokacin Kalaman soyayya, duk ƙasar ta zama ɗayan mahimmin gado na kiɗa da al'adu, kodayake har wa yau ana kiyaye wannan gatan a matakin duniya, zuwa ga mawaƙan Faransa da yawa da muke samu a yau.

Mashahurin kiɗan Faransa shine wanda aka haifeshi a ciki Faransa, Belgium, Quebec ko a kowane daga cikin ƙasashen faransanci ya kasance a duk faɗin duniya. Ana rera shi cikin Faransanci kuma ya samo asali ne daga salon Anglo-Amurka na shekarun 60. Akwai masu fasaha da yawa waɗanda yakamata mu nuna su a cikin wannan fasahar a Faransa, amma wasu daga cikin manyan masanan sune:

  • Edith Piaff.

Ba tare da wata shakka ba murya mafi birgewa da sananniya a cikin duniyar Faransa. An haife ta a cikin Paris a cikin 1915, ta sami nasarar duniya a ɗayan yawon shakatawa yayin da take a New York City, musamman a 1948.

  • Dalida.

Mawaƙi wanda, kodayake an haife shi a Alkahira ga iyayen Italiyanci, amma ya zama ɗan ƙasar Faransa. Wannan rukunin al'adun sun sa ta mallaki kyakkyawa da murya, don haka tana tafiya daga catwalks zuwa silima da kuma daga silima zuwa kiɗa, yin rikodin waƙoƙi a cikin harsuna daban daban har guda bakwai.

  • Charles Aznavour.

Ba'amurke, mawaƙi, marubucin waƙa da ɗan wasan kwaikwayo, ɗayan manyan taurarin Faransa kuma, mai yuwuwa, sanannen ɗan Faransa a duniya. A sauƙaƙe yana da sama da faya-faya 40, an siyar da sama da miliyan 100, ban da haɗin kai daban-daban tare da manyan masu fasaha.

  • Gilbert Becaud ne adam wata.

Mawaƙin Faransa kuma mai kaɗa fiya da aka sani da sunan ubangijin volts dubu ɗari. Yana da rashin iyaka na manyan nasarori waɗanda masu zane-zane na girman Elvis Presley, Frank Sinatra ko Bob Dylan suka rufe shi.

  • Serge Gainsbourg ne.

Wani mutum ne da ya kasance mawaki, mawaƙi, ɗan wasan kwaikwayo, daraktan fim, kuma mawaki. Wani daga cikin fitattun mutane a Faransa wanda aka bashi kyaututtuka da yawa.

Hoton Ta: che1899


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*