Duwatsun Corsica

Yawon shakatawa Corcega

Corsica Tsibiri ne da ke kudu da Côte d'Azur, da arewacin Sardinia. Ita ce tsibiri mafi girma ta huɗu a cikin Tekun Bahar Rum wanda ya kasance wani yanki na ƙasar Faransa tun shekara ta 1768.

A can, kyawawan duwatsu sun rufe kashi biyu bisa uku na tsibirin kuma yayin da ba shi da ƙarfi sosai, filin da yake sananne ne mai wahala don rufewa, yana mai da shi ɗaya daga cikin manyan ƙalubale ga masu hawa hawa a Turai.

Corsica tana da nisan mil 110 (kilomita 170) kudu maso gabashin yankin teku. Yawancin mutane suna zaune kusa da bakin teku kuma kowace bazara, yawon bude ido miliyan biyu suna zuwa don ganin kyawawan duwatsu masu yawa da fiye da rairayin bakin teku 200.

Koyaya, wasu daga cikin abubuwan ban sha'awa na Corsica suna cikin ciki. Corsica ita ce mafi tsibiri mafi tsibiri a cikin Bahar Rum, tare da taro sama da 20 da ke hawa sama da ƙafa 6.600 (mita 2.000). Monte Cinto mafi tsayi, kololuwa a ƙafa 8.887 (mita 2.706).

Bugu da ƙari, kusan rabin rabin tsibirin tsibirin an keɓe shi don ajiyar yanayi yana barin yawancin filayen budurwa don ganowa.

Har ila yau, tsaunukan suna gida ne ga almara mai nisa G20, wanda ake kira mafi kyau da wahala a Turai. Tafiya tsawon tsibirin, hanyar ta fara daga Calenzana ko dai a arewa ko kuma a kudu Conca. Tafiyar kwana 15 da mil 112 (180km) na tafiya wanda zai kai ga ƙarshen layin, ta fuskar ƙasa da jiki.

Tafiya tana buƙatar ƙarfi da juriya kamar masu yawo don hawa zuwa manyan wurare a kan ƙasa mai wuya da wahala da kuma ƙetare manyan tsaunuka.

Arfin wannan hawan ya daidaita da kyau da kuma shaida kyawawan duwatsu na Aiguilles de Bavella, ko dawakai na daji waɗanda ke yawo a tafkin Lac de Nino.

Hanyoyi suna da alama sosai suna sa wahalar ɓacewa. Masu yawo suna ɗaukar awanni huɗu zuwa takwas don gama tafiya kowace rana. Akwai gidajen kwana na sauki wadanda ke ba da gado da abinci na yau da kullun, suna maraba da wadanda suka gaji. Hakanan zango yana yiwuwa, kuma tunda gadaje sun cika da sauri, ana bada shawarar kawo tanti.

Lokacin tafiya

Mafi kyawun lokacin zuwa yawon shakatawa a Corsica daga ƙarshen Mayu zuwa Satumba.

Clima

Corsica tana da yanayin Yankin Bahar Rum tare da lokacin bazara (77-82ºF / 25-28 ° C). Yana da tsayi sosai ga Bahar Rum a cikin duwatsu.

Yadda ake zuwa

Dole ne ku koma Napoleon Bonaparte Filin jirgin sama. Tana da nisan mil 4 (kilomita 6) kudu da cikin garin Ajacco. Akwai motocin jigila masu jigila waɗanda ke aiki azaman haɗi zuwa tashar jirgin ruwa da tsakiyar gari.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*