Tafiya cikin thean Latin na Paris

A titunanta akwai gidajen abinci da yawa, shagunan littattafai da kuma bistros

A titunanta akwai gidajen abinci da yawa, shagunan littattafai da kuma bistros

A kowane yanayi kuka yi tafiya, akwai wadatattun abubuwan gani da aikatawa a babban birnin Faransa. Dukansu don masoyan gidan kayan gargajiya waɗanda zasu iya ziyartar Musee d'Orsay, Louvre da Cibiyar Pompidou da masana ilimin gine-gine tare da Arc de Triomphe, Sacre Coeur a Montmartre ko Eiffel Tower.

Ko kuma kawai don yawon buɗe ido na yau da kullun waɗanda zasu iya jin daɗin tafiya a titunan Île de la Cité, Quan Latin ko bankunan Kogin Seine.

Daidai, a cikin Yankin Latin na Paris (Latin Quarter) yanki ne a cikin birni na biyar da na shida na Paris kuma yana gefen bankin hagu na Seine, wanda ke jan hankalin yan gari da baƙi baki ɗaya.

An san shi da rayuwar ɗalibanta, yanayi mai daɗi, gidajen cin abinci da kuma bistros, theasar Latin tana da gidajan manyan cibiyoyin ilimi, ban da jami'ar kanta, kamar École Normale Supérieure, École des Mines de Paris (makarantar ParisTech) , Panthéon- Jami'ar Assas, da Schola Cantorum, da harabar jami'ar Jussieu.

Yankin ya samo asali ne daga yaren Latin, wanda sau ɗaya ake maganarsa kuma ya kasance yaren duniya na masu koyo a tsakiyar Zamani.

Quungiyar Latin ta ƙetare ta Boulevard Saint Germain da Boulevard Saint Michel. Waɗannan su ne manyan jijiyoyin jini guda biyu da ke gudana a cikin yankin, tare da ɗaruruwan titunan tituna da ke fita daga cikinsu, kamar abubuwan da ke kwance.

Wurin da aka saƙa itace Saint André des Arts, wanda ya kasance wurin taro don yawancin masu zane-zanen Faransa, har yanzu yana kewaye da sanduna da gidajen abinci. Tafiya daga St. Michel har sai kun isa mahadar Blv. St. Germain, gogewa ce sosai.

Ya kamata a lura cewa a cikin waɗannan titunan akwai kyawawan ɗakunan littattafai da wuraren adana littattafai don morewa. Wannan ba hatsari ba ne; Sorbonne yan blocksan tsira ne kaɗan kuma ɗalibai koyaushe suna kan ido don cinikin arha akan karatunsu na dole.

A wani gefen Blvd St Michel shine Rue Monsieur Le Prince wanda zai jagoranci Blvd St Germain a tashar metro ta Odeon. A kan hanyar za ku wuce bistros da ke da hankalin ɗalibai har ma da wasu gidajen cin abinci na Japan ko wuraren tarihi kamar Brasserie Balzar a 49 rue des Ecoles, kusa da Sorbonne, wacce aka buɗe tun 1898.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1.   Sean Elsesser ne adam wata m

    Ban yarda ba eh bana son kayi tsokaci ba tare da ka kasance a Tokyo ba to yanzu ba rashin mutunci bane

  2.   superX m

    Ina fatan wata rana zan iya yin tafiya zuwa can don lokacin da zan zauna don tafiye-tafiye a Amurka Ina fatan nan ba da daɗewa ba zan iya sanin wasu nahiyoyi