Alamomin Ista a Ingila

Ba kamar abin da ke faruwa a wasu ƙasashen Turai ba, da Ingila Ista ba a siffanta shi da rashin iyaka na jerin gwano da suka shafi bautar addini. Anan manyan jaruman sune wasu alamomin da aka alakanta da wannan hutun.

Qwai na Easter

Qwai na Easter tsohuwar al'ada ce da ke komawa baya kafin Kiristanci. Qwai, bayan duk, alama ce ta bazara da sabuwar rayuwa.

Swapping da cin ƙwai Ista wata al'ada ce da ta shahara a ƙasashe da yawa. A cikin Burtaniya, kafin a maye gurbinsu da ƙwan Ista na cakulan, an yi amfani da ƙwai na gaske, a mafi yawan lokuta, ƙwai kaza.

Kwan ƙwai dafaffun da wuya kuma an rina su da launuka da sifofi iri-iri. Launuka masu haske bisa al'ada suna wakiltar bazara da haske.

Bikin Easter

Zomaye, saboda yanayin haihuwarsu, koyaushe alama ce ta haihuwa. Zomo ya kasance abokin sahihiyar tsohuwar allahiyar Wata ne.

Baƙon abu, zomo a matsayin alama ce ta Ista alama ya samo asali ne daga Jamus, inda aka ambata shi a karo na farko a cikin rubuce-rubucen Jamusawa a cikin ƙarni na 16 a farkon sun kasance masu cin abinci a lokacin 1800. A Ingila, yara sun gaskata cewa idan suna da kyau da "Bunny na Easter»Zai bar musu (cakulan) ƙwai a gare su.

Rawar Morris

Rawa ce ta gargajiya ta Ingilishi wacce ake yi a wasu ƙasashe masu jin Turanci kamar Amurka da Australia. Tushen rawar Morris ya bayyana da dadadden tarihi ne, mai yuwuwa tun daga Zamanin Zamani.

A cikin maza ana yin rawar rawa da huluna da ɗamara da ƙararrawa a idon sawun. Suna rawa a kan tituna kuma mutum yakan ɗauki mafitsara mafitsara a ƙarshen sanda. Zai yi ta gudu har sai 'yan mata a kan titi ya buge su da kai da mafitsara aladu, wannan ya kamata a yi sa'a.

Tufafi

Ista ta kasance wata al'ada ce ta al'ada don yin aure, wataƙila shi ya sa mutane galibi suke yin ado don Ista. Matan suna yin riguna na musamman kuma suna sanya hular Ista da aka yi wa ado da furanni da ɗamara. Ko yau a cikin Battersea a Landan akwai fareti na musamman na Ista, inda ake nuna hulunan hannu a cikin murabba'ai.

Hot giciye buns

Nau'in burodin burodi ne da aka fara toyawa a Ingila a cikin karni na 18 don hidimtawa Ranar Juma'a. Waɗannan smallan yean yean busasshiyar yisti masu ɗanɗano sun ƙunshi currants da zabibi da yankakken 'ya'yan itace. Kafin yin burodi, an yanka giciye a saman gurasar. Bayan yin burodi, an cika su da abin da ke sama.


  1.   Mari carmen m

    Ina matukar son shigowar, abin ban sha'awa ne. KO

    Ba kamar abin da ke faruwa a wasu ƙasashen Turai ba, Ista a Ingila ba ta da halin rashin iyaka na jerin gwano da suka shafi bautar addini. Anan manyan jaruman sune wasu alamomin da aka alaƙa da wannan hutun.

    Qwai na Easter
    Qwai na Easter tsohuwar al'ada ce da ke komawa baya kafin Kiristanci. Qwai, bayan duk, alama ce ta bazara da sabuwar rayuwa.
    Swapping da cin ƙwai Ista wata al'ada ce da ta shahara a ƙasashe da yawa. A cikin Burtaniya kafin a maye gurbinsu da ƙwan Ista na cakulan, an yi amfani da ƙwai na gaske, a mafi yawan lokuta ƙwai sun zama kaza.
    Kwan ƙwai dafaffun da wuya kuma an rina su da launuka da sifofi iri-iri. Launuka masu haske bisa al'ada suna wakiltar bazara da haske.
    Bikin Easter
    Zomaye, saboda yanayin haihuwarsu, koyaushe alama ce ta haihuwa. Zomo ya kasance abokin sahihiyar tsohuwar allahiyar Wata ne.
    Ba daidai ba, zomo a matsayin alama ce ta Ista alama ya samo asali ne daga Jamus, inda aka fara ambatarsa ​​a cikin rubuce-rubucen Jamusanci a ƙarni na 1800. Asalinsu ana iya cinsu a lokacin XNUMX. A Ingila, yara sunyi imanin cewa idan suna da kyau Bunny na Easter zai bar musu (cakulan) ƙwai a gare su.
    Rawar Morris
    Rawa ce ta gargajiya ta Ingilishi, shahararriyar rawa wacce ita ma ana yin ta a wasu ƙasashe masu jin Turanci kamar Amurka da Australia. Tushen rawar Morris ya bayyana da tsufa sosai, mai yuwuwa tun daga Zamanin Zamani.
    A cikin rawa, maza suna yin ado da huluna, zaren da ƙararrawa a idon sawun. Suna rawa a kan tituna kuma mutum yakan ɗauki mafitsara alade mara ƙarfi a ƙarshen sanda. Wannan zai gudu a titi har sai 'yan mata sun buge su a kai da mafitsara alade, wannan ya kamata ya kawo sa'a.

    Tufafi
    Ista rana ce ta al'ada don yin aure, wataƙila shi ya sa mutane galibi ke yin ado don Ista. Matan sun yi wa kansu riguna na musamman kuma sun sanya hular Ista da aka yi wa ado da furanni da ɗamara. Ko yau a cikin Battersea a Landan akwai wani fareti na musamman na Ista, inda ake nuna hulunan hannu a cikin murabba'ai.

    Hot giciye buns
    Wasu nau'ikan burodin burodi ne da aka toya a karon farko a Ingila a cikin karni na XNUMX da za'a yiwa Juma'a mai kyau. Waɗannan ƙananan, ƙarancin yisti mai ɗanɗano mai ɗanɗano suna ɗauke da currants da zabibi da yankakken 'ya'yan itace. Kafin yin burodi, an yanke gicciyen saman gurasar. Bayan yin burodi, ana amfani da icing ɗin na sikari masu ɗanɗano don cika giciye.


  2.   Mari carmen m

    Ina matukar son shigowar, abin ban sha'awa ne. Na sake turo maka shi an gyara. Babu wuya wasu kurakurai na yarjejeniya da tsari a cikin kalmomin. Kuna iya ganin cewa an Anglo-Saxon ya fassara shi daga Turanci zuwa Mutanen Espanya. Ina da shakka kawai. Na farko shine game da mafitsaran alade, wannan sakin layi bai bayyana gare ni sosai ba. Na biyu kuma shi ne "kankara" a kan muffin da aka toya. Idan zaku iya fayyace min shi, saboda ina matukar sha'awar batun kuma idan kuna so, zan iya taimaka muku da gyaran rubutu.

    gaisuwa

    Ba kamar abin da ke faruwa a wasu ƙasashen Turai ba, Ista a Ingila ba ta da halin rashin iyaka na jerin gwano da suka shafi bautar addini. Anan manyan jaruman sune wasu alamomin da aka alaƙa da wannan hutun.

    Qwai na Easter
    Qwai na Easter tsohuwar al'ada ce da ke komawa baya kafin Kiristanci. Qwai, bayan duk, alama ce ta bazara da sabuwar rayuwa.
    Swapping da cin ƙwai Ista wata al'ada ce da ta shahara a ƙasashe da yawa. A cikin Burtaniya kafin a maye gurbinsu da ƙwan Ista na cakulan, an yi amfani da ƙwai na gaske, a mafi yawan lokuta ƙwai sun zama kaza.
    Kwan ƙwai dafaffun da wuya kuma an rina su da launuka da sifofi iri-iri. Launuka masu haske bisa al'ada suna wakiltar bazara da haske.
    Bikin Easter
    Zomaye, saboda yanayin haihuwarsu, koyaushe alama ce ta haihuwa. Zomo ya kasance abokin sahihiyar tsohuwar allahiyar Wata ne.
    Ba daidai ba, zomo a matsayin alama ce ta Ista alama ya samo asali ne daga Jamus, inda aka fara ambatarsa ​​a cikin rubuce-rubucen Jamusanci a ƙarni na 1800. Asalinsu ana iya cinsu a lokacin XNUMX. A Ingila, yara sunyi imanin cewa idan suna da kyau Bunny na Easter zai bar musu (cakulan) ƙwai a gare su.
    Rawar Morris
    Rawa ce ta gargajiya ta Ingilishi, shahararriyar rawa wacce ita ma ana yin ta a wasu ƙasashe masu jin Turanci kamar Amurka da Australia. Tushen rawar Morris ya bayyana da tsufa sosai, mai yuwuwa tun daga Zamanin Zamani.
    A cikin rawa, maza suna yin ado da huluna, zaren da ƙararrawa a idon sawun. Suna rawa a kan tituna kuma mutum yakan ɗauki mafitsara alade mara ƙarfi a ƙarshen sanda. Wannan zai gudu a titi har sai 'yan mata sun buge su a kai da mafitsara alade, wannan ya kamata ya kawo sa'a.

    Tufafi
    Ista rana ce ta al'ada don yin aure, wataƙila shi ya sa mutane galibi ke yin ado don Ista. Matan sun yi wa kansu riguna na musamman kuma sun sanya hular Ista da aka yi wa ado da furanni da ɗamara. Ko yau a cikin Battersea a Landan akwai wani fareti na musamman na Ista, inda ake nuna hulunan hannu a cikin murabba'ai.

    Hot giciye buns
    Wasu nau'ikan burodin burodi ne da aka toya a karon farko a Ingila a cikin karni na XNUMX da za'a yiwa Juma'a mai kyau. Waɗannan ƙananan, ƙarancin yisti mai ɗanɗano mai ɗanɗano suna ɗauke da currants da zabibi da yankakken 'ya'yan itace. Kafin yin burodi, an yanke gicciyen saman gurasar. Bayan yin burodi, ana amfani da icing ɗin na sikari masu ɗanɗano don cika giciye.