Bikin Kirsimeti a Scotland

Scotland Yankin arewa ne na ƙasashe huɗu na ofasar Burtaniya waɗanda, tare da Ingila da Wales, wani ɓangare ne na tsibirin Burtaniya. A zahiri, Scotland tana ɗaya daga cikin ƙasashen Turai inda ake yin Kirsimeti mai sihiri!

Misali, mutanen Scots suna da babban biki a Ranar Sabuwar Shekarar, ana kiran su Hogmanay. Akwai camfi na cewa rashin sa'a wutar ta tashi a daren jajibirin Kirsimeti, kamar yadda a wannan lokacin ne elves Sun kasance a ƙasashen waje kuma wuta mai ƙuna ce kawai zata hana su sauka a cikin hayaƙin.

A wannan ranar, yaran suna cikin hayyacin tashin hankali suna jiran kyaututtukan su waɗanda aka sanya ƙarƙashin bishiyar Kirsimeti don a same su gobe da safe.

A Ranar Kirsimeti ta 25, iyalai suna taruwa don buɗe kyaututtukansu kuma su sami babban abincin Kirsimeti. Kowa da kowa yana jira ta taga don ganin idan zai dusar ƙanƙara inda aka nade kyaututtukan a hankali don a sake amfani da takardar nadewa.

Abincin rana yawanci turkey ne tare da duk kayan yankewa da gilashi ko giya biyu ko shampen. Pudding gabaɗaya kek ne na Kirsimeti, amma akwai kuma cookies ɗin Kirsimeti waɗanda aka rarraba tsakanin waɗanda ke wurin.

Kuma don ranar Kirsimeti, wani lokacin mutane suna yin manyan gobara kuma suna rawa a kusa da su don kunna bututu. Yayin da ake kiran wainar da aka yi daga oatmeal bannoki bisa al'ada ana cin sa ne a lokacin Kirsimeti.

A Scotland, a al’adance ana yin bikin Kirsimeti ba tare da walƙiya ba, saboda Cocin Scotland - Cocin Presbyterian - ba ta taɓa ba da muhimmanci ga bikin Kirsimeti ba, amma duk da haka ‘yan Scots membobin Cocin Ingila ne ko sauran majami’u gaba ɗaya , wanda ke bikin Kirsimeti.

A yau waɗannan abubuwan suna faruwa ne a jajibirin Sabuwar Shekara, amma suna yin Kirsimeti tare da wasu al'adu masu ban sha'awa.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*